Author Topic: มีใครสนใจ Training Drift บ้าง  (Read 14207 times)

tunespeed.comt

• Guest
มีใครสนใจ Training Drift บ้าง
« on: January 04, 2006, 08:27:31 am »
ก่อนการแข่งขันเดือนมีนาคม
ในรายการแข่งขัน Thailand D1 Grandprix

ในเดือน มกราคม  และกุมภาพันธ์  ทุกอาทิตย์ที่ 2 และ 4  

คิดว่าจะจัดการทำเทรนนิ่ง Drift ให้กับผู้ที่สนใจในการดริฟ  ที่ Yes indeed เวลา 10.00 -14.00 น.  รับประทานอาหารร่วมกัน  อาจจะมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย  ประมาณ 100 บาท  เป็นค่าน้ำและค่าข้าว  แล้วกันครับ

ขอรบกวนเพื่อนๆนักแข่ง  มาช่วยน้องๆพี่ๆ ในการให้ความรู้เกี่ยวกับการเซทรถ การขับ Drift ให้กับผู้ที่สนใจที่จะเล่นด้วยนะครับ

ยังไงขอคนสนใจที่จะเทรนนิ่งลงชื่อที่นี่แล้วกันครับ

http://www.tunespeed.com/ts2005/index.php?topic=3473.msg45867#msg45867

Offline SKMO

• Authentic Drifter
Re:มีใครสนใจ Training Drift บ้าง
« Reply #1 on: January 04, 2006, 12:08:42 pm »
Who will Teach the students?. Pro Drifter TH?

Offline NZT

• Amateur Racer
  • *
  • What U C is What UGet
Re:มีใครสนใจ Training Drift บ้าง
« Reply #2 on: January 04, 2006, 12:51:30 pm »
Who will Teach the students?. Pro Drifter TH?

ใครจะสอนนักเรียน
โปรดริฟท์ไทยใช่ป่าว
 ;D ;D ;D ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #3 on: January 04, 2006, 01:37:24 pm »
สำหรับเทรนเนอร์ ค่าน้ำ=?
                            ค่าอาหาร=?
                            ค่าน้ำมัน=?
                            ค่ายาง=?
                   และ   ค่าเหนื่อย=?

ไม่ได้ไปหรอกครับ แต่อยากรู้ อ่ะครับ เผื่อจะอยากไปติว ไว้เก่งแล้วจะได้ไปเป็นเทรนเนอร์บ้าง หุ หุ  ;D
« Last Edit: January 04, 2006, 05:38:44 pm by Joe »
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #4 on: January 04, 2006, 07:33:49 pm »
ผมขับไปถึงสนามเป็นอันเทรนเสร็จพอดี ฮ่าๆ ดริฟท์มันไปตลอดทาง อิอิ

ดีเหมือนกันนะ ไปเทรนกันสักหน่อย ว่าแต่ใครจะมาสอนหรือ ไม่ใช่อะไรหรอก

ผมปวดหัวแทนเขาต่างหาก  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

« Reply #5 on: January 04, 2006, 09:03:25 pm »
งำๆๆๆ...แอบดูๆ 8)

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #6 on: January 04, 2006, 09:07:27 pm »
ใครจะมาเป็นท่านอาจารย์ล่ะครับ ถ้าน่าสนกะได้ไปด้วย

เอ แล้วจะเอารถอะไรไปดีล่ะ

??? ::) ???
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline nungcmk

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #7 on: January 04, 2006, 10:35:26 pm »
อืมน่าสนๆ ตกลงนัดเลยหรือป่าวเนี่ย???? ตูจะได้ไป
แล้วใครเป็นคนมาสอนล่ะ???

เอก invade

• Guest
« Reply #8 on: January 05, 2006, 09:13:04 am »
สำหรับเทรนเนอร์  จะเป็นนักดริฟท์ปี 2548  อ้ะครับ

ขอเป็นความช่วยเหลือดีกว่าอ้ะครับ  เพราะค่าเหนื่อย ค่ายาง ค่าน้ำมันนี่ผมไม่ได้ขอสปอนเซอร์เป็นค่าใช้จ่ายในตรงนี้ขอเป็นสถานที่สะมากกว่า  ดีกว่าไปเสียเงินฝึกซ้อมกัน  ความสามารถผมทำได้แค่ลดค่าใช้จ่ายตรงนี้ให้ได้อ้ะครับ  จุดประสงค์ผมอยากให้คนเล่นใหม่ๆเข้ามาได้สัมผัสกับผู้เล่นเก่าๆ  มีสัมพันธ์กันที่ดี  

เพื่อวงการดริฟท์มากกว่าอ้ะครับ  จะได้เป็นวงกว้างๆ  เพราะเท่าที่รู้คนซื้อรถมาเล่นอีกเยอะอ้ะครับปี 2549  

ถ้าจะมีค่าจ่ายผมคงไม่มีให้อ้ะคับ  ผมอาจทำได้แค่เลี้ยงน้ำ อาหารสำหรับผู้มาสอนได้เท่านั้นแหละฮ้ะ

เอก invade

• Guest
« Reply #9 on: January 05, 2006, 09:21:09 am »
วันที่ที่ผมขอไปในเรื่องสถานที่นะครับ

15  มกราคม  2549
29  มกราคม  2549
12  กุมภาพันธ์ 2549
26  กุมภาพันธ์ 2549

โดยเริ่มจาก  

อาทิตย์ที่1. ขอเป็นการเซทรถก่อนในอาทิตย์แรก  ของแต่ละคนว่าเซทรถกันอย่างไร  ผู้เข้าร่วมมีการลงซ้อม
อาทิตย์ที่2. การฝึกเทคนิคในการเริ่มต้นของการดริฟท์   ผู้เข้าร่วมมีการลงซ้อม
อาทิตย์ที่3. ผู้เข้าร่วมมีการลงซ้อม
อาทิตย์ที่4. ผู้เข้าร่วมลงซ้อม  พร้อมจำลองการจัดแข่งเล็กๆขึ้นมา  มีรางวัล  พร้อมถ้วย

ปล.แล้วในตอนเย็นวันสุดท้ายเราจะขับรถไปสยามเรียงแถวกันไปดีป่าวคับ จอดแถวหน้า Hardrock cafe ดีมะ แล้วนั่งร้านกาแฟ ทานกาแฟกัน

ขอสักคนมาช่วยงานอ้ะครับ  เดี๋ยวผมจ่ายเป็นค่าเหนื่อยให้  อาจจะไม่เยอะมาก  เงินผมเองไม่ได้ขอสปอนเซอร์อ้ะครับ  ช่วยกันนิดหน่อยงานจะได้ราบรื่น  เพื่อวงดริฟท์  ผมช่วยได้เท่านี้อ้ะคับ

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #10 on: January 05, 2006, 09:32:18 am »
อืมม  ไปช่วยกันหน่อยเพื่อวงการดริฟท์

สำหรับบักหำทั้งหลายที่ชอบถามว่าใครมาสอน >:( อ่านที่เค้าโพสต์สิเฟ้ย ตรงที่ก๊อปมาให้ดู :-*

เดี๋ยวปั๊ดหวดซะเลย คริ คริ คริ  ;D

ขอรบกวนเพื่อนๆนักแข่ง  มาช่วยน้องๆพี่ๆ ในการให้ความรู้เกี่ยวกับการเซทรถ การขับ Drift ให้กับผู้ที่สนใจที่จะเล่นด้วยนะครับ
ยังไงขอคนสนใจที่จะเทรนนิ่งลงชื่อที่นี่แล้วกันครับ

http://www.tunespeed.com/ts2005/index.php?topic=3473.msg45867#msg45867

ถ้ามีรถขอไปช่วยสอนด้วยได้มั้ยอ่ะ อย่างน้อยขั้นเริ่มต้น โดนัท เลข 8 พี่พอทำได้น้ะเอก  :'(
« Last Edit: January 05, 2006, 09:35:38 am by Joe »
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline Sea

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
« Reply #11 on: January 05, 2006, 12:00:45 pm »
น่าสน ๆ  :) สนไปดู  ;D

Offline SKMO

« Reply #12 on: January 05, 2006, 01:38:57 pm »
i'll be there in Feb............ ;)

เอก invade

• Guest
« Reply #13 on: January 05, 2006, 05:34:36 pm »
เลขแปดคงสอนคนอื่นยังไม่ได้อ้ะคับ  ผมขอให้พี่ทำเลข 69 ให้ได้ก่อนแล้วกัน ค่อยสอนเด้อ  ;D

ปล. พูดเล่น  มาให้คำแนะนำสำหรับคนเล่นใหม่ๆกันเหอะครับ  ใครเคยผ่านไรมา  ทำรถตรงไหนดีไม่ดี  การขับแต่ละคนรู้สึกอย่างไร  ถ่ายทอดๆกันไปครับ  ;)

Offline NZT

• Amateur Racer
  • *
  • What U C is What UGet
« Reply #14 on: January 06, 2006, 01:32:31 am »
เลข7ผมยังนับไม่ได้เลย
นับได้แค่6แล้วก็9เลยอิอิอิ ;D