Author Topic: อบรมกับ Takechi O'Hara จาก Axis ฟรี เสาร์นี้ 9 ตุลาคม บ่าย 2-4 โมงเย็น  (Read 23147 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Takechi O'Hara เป็นช่างเทคนิค เซ็ทติ้งรถได้เยี่ยม ทำรถคู่กับ Nishihara อยู่หลายปี

เสาร์นี้เขาจะมาเปิดอบรมให้แต่ผู้ที่สนใจครับ เข้ารับฟังฟรี พร้อมเครือ่งดื่มและของว่างตลอดรายการ งานนี้จัดแบบกันเองๆ แต่งตัวตามสบาย สถานที่จอดรถกว้างขวาง

กำหนดการณ์คร่าวๆ
1.30 พบกันที่ร้าน UR1
2.00 เข้าอบรม
3.30 ตอบปัญหาสารพันเทคนิค ช่วงนี้แหละอยากรู้ไรถามได้เลย คนนี้เจ๋งและเก่งจริง
4.00 จบพิธี
4.00 เป็นต้นไป นั่งคุย นั่งเล่น เดินเล่น ดูสินค้า ชมผลิตภัณฑ์ที่ร้าน UR1 หรือจะแยกย้ายกันกลับก็ตามอัธยาศัย

สถานที่ ร้าน UR1
ร้านอยู่ถนนพระราม 2 ขาออก ช่วง กม 2 ครับ ใครเคยมาบ้านผมก็ให้ขับเลยไปอีกสัก 500 เมตรก็ถึงแล้ว อยูริมถนนเลย เห็นชัดเจน อยู่ติดกับศูนย์ Isuzu พระราม 2 ครับ ติดกันเป๊ะเลย ร้าน UR1 จะถึงก่อนนะ
- หากมาจากทางด่วน ให้เลือกทางลงดาวคนองครับ ลงแล้วชิดขวากลับรถ แล้วเข้าทางขนานด้านใน ขับตรงไปอีกสัก 1.5 กม ก็จะถึงร้าน UR1
- หากมาจากทางถนนวงแหวนกาญจนาภิเษก ก็ให้ขับเข้าไปหน้าด่านขึ้นทางด่วนได้เลย แต่พอใกล้ด่านแล้วให้ชิดซ้ายไว้เพื่อวนรถกลับออกมาที่ถนนพระราม 2 อีกครั้ง แล้วขับตรงไปอีกราว 700 เมตร ก็จะถึงร้าน UR1

ร้าน UR1 เป็นร้านขายอุปกรณ์ตกแต่งรถครับ ร้านสวยมาก นั่งสบายดี บรรยากาศคล้ายออโตแบคส์ (แต่เล็กกว่านะ) มีมุมกาแฟ นั่งเล่นได้ อ่านหนังสือได้ ผมว่าจะนัดมีทติ้งพวกเรากันที่นี่แหละ ท่าจะดี ลองไปดูกันก่อนสิว่าชอบไหม อิอิ

รับแค่ 30 ท่านเท่านั้น สนใจโปรดลงชื่อไว้ได้เลย ผมจะได้รีบสรุปส่งรายชื่อให้แก่ผู้จัดงานครับ

« Last Edit: October 04, 2004, 06:07:15 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline AkEaKe

• Amateur Racer
  • *
อยากไปอ่ะ....................... :'(
"If you don't know why you win, you won't know why you loose" (Claude Rouelle, 2004).

hiter.

• Guest
ไปด้วย 2 คนค๊าบบบบ...

jit

• Guest
สวัสดีครับพี่เปิ้น อยากขอไปร่วมแจมด้วยอ่ะครับ พอดีผมเปลี่ยนเครื่องโทรศัพท์และไม่ได้เก็บเบอร์พี่ไว้อ่ะครับ ถ้าผมต้องการไปร่วมเนี่ยต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอคววามกรุณาพี่โทรกลับหาผมด้วยได้มั๊ยครับ 01-9033232 ครับ ผมจิตนะครับ ที่ขับ A32 สีขาวสมัย seacon autocross อ่ะคับ

• don't let your fear stand in the way of your dream
จะไปร่วมงาน ไม่ต้องทำอะไรมากครับ แค่ลงชื่อไว้ แล้วไปพบกันหน้างาน อย่าลืมมาเช็คข่าวกระทู้นี่อย่างสม่ำเสมอ เพราะมีสิ่งใดเพิ่ม ผมจะรีบมาแจ้งบอกโดยด่วน

ลงชื่อแล้วโปรดไปจริงนะครับ ไม่งั้นผมแย่แน่เลย ลงชื่อก่อน คือจองไว้ก่อนครับ รับได้ไม่เยอะ เพราะต้องการคุณภาพ O'Hara พูดภาษาญี่ปุ่นครับ แต่มีล่ามไทยคือคุณยศ จาก Test & Service มาช่วยแปลแบบคำต่อคำ

สิ่งที่ผมอยากให้พวกเราถามกันก็คือเรื่องของการเซ็ทติ้งทั้ง Gymkhana และ Drift ครับ ถามเรื่อง LSD ก็ได้ เหล็กกันโคลงก็ได้ อะไรๆ ก็ได้ๆ ๆ ๆ

ตอนนี้มี 3 ท่านแล้วครับ
- เตอร์ 2 ที่
- จิต 1 ที่
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เหน่ง

• Guest
ขอผมไปด้วยนะครับ(ไม่มีรถครับ) อยู่ใกล้บ้านเลย ผมอยู่แค่บางปะกอกเอง
อยากได้ความรู้เกี่ยวกับรถดริฟมากกกกก กำลังศึกษาอยู่ครับ
ไปถึงแล้วต้องทำอะไรบ้างครับเพราะไม่รู้จักใครเลยครับ และว่าจะนั่งรถเมล์ไป

ผมขอลงชื่อด้วยคนนะครับ ไปแน่ๆๆๆๆครับ ผมชื่อ++++เหน่ง++++ครับ

ยินดีครับคุณเหน่ง ไม่มีปัญหา ไม่รู้จักใครเดี๋ยวก็รู้จักกันเอง ทำหน้าตาให้ยิ้มแย้มเข้าไว้ เจอผู้ใหญ่ก็แค่ยกมือสวัสดี คุยกับคนที่เรารู้สึกอยากคุยด้วยครับ

ขอให้สนใจจริง เก็บเกี่ยวความรู้ให้ได้มากที่สุด บอกไว้ก่อนเลยว่า ถ้าเป็นคนเล่นรถ ไม่ควรพลาด ผมเองรู้จัก O'Hara มาตั้งแต่ปี 01 แล้ว คุยสนุก เฮฮา ลูกเล่นเยอะ มุขเยอะ ทำงานก็ทำจริง แต่พอเลิกงานแล้วจะฮามาก

เป็น 4 ท่านแล้วสินะ
เตอร์ 2
จิต 1
เหน่ง 1

« Last Edit: October 04, 2004, 06:51:19 pm by O'Pern »

Offline AkEaKe

• *
พี่เปิ้ลครับ จดๆไว้ด้วยนะคับ ไว้กลับไปไทยแล้วจะขอยืมมาดูซะหน่อย  ;D
"If you don't know why you win, you won't know why you loose" (Claude Rouelle, 2004).

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

SecretAgent (Thailand)

• Guest
ง่า ติดไปเชียงใหม่

Offline Pub100(Asimo VTEC)

• *
  • แต่งแบบรถซิ่ง แต่วิ่งแบบรถบ้าน
ขอจองไว้ 2 ที่ครับ อืม...พอมีเบอร์ติดต่อไหมครับ
เผื่อไปไม่ถูก หรือยังไงจะได้ติดต่อได้ครับ ;D

เพื่อน

• Guest
ขอร่วมด้วยคนได้มั้ยครับ ชื่อ เพื่อนครับ ไม่ได้รู้จักพี่เปิ้ลเป็นการส่วนตัวแต่ได้ยินกิตติศัพท์มานานแล้วครับ (ตั้งแต่สมัย ยังขับ mx-5 นู่น)  ;D แต่งานนี้ไปคงรู้จักพี่มากขึ้นแน่นอน (ขอจอง1ที่ครับ)

ปล..เบอร์ผม 01-6465358 ครับ  

Offline FlukY

• *
พี่เปิ้ลครับ จดๆไว้ด้วยนะคับ ไว้กลับไปไทยแล้วจะขอยืมมาดูซะหน่อย  ;D

เห็นด้วยกับเอกคร้าบบบบ

jit

• Guest
สวัสดีตอนเช้าอีกรอบครับพี่ ผมขอจองเพิ่มอีกหนึ่งที่ครับ เจ้าพีทศิษย์รักอาแมนจะมาขอร่วมงานด้วยอีกคนครับ เป็นอันว่าของจิตนี่ขอจองไว้ 2 ทีคร๊าบ

เพื่อน
ไม่รู้จักผมก็ไม่ใช่ปัญหา ขอให้คุณรักและสนใจรถยนต์อย่างจริงจังก็เพียงพอแล้วที่จะเข้ารับฟังการอบรมครับ พบกันในงานได้เลย

Pub100
เบอร์โทรร้านผมไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่เอาเบอร์โทรผมไปแทนได้ 01-813-6627 อิอิ อย่างน้อยก็บอกทางได้เหมือนกันล่ะน่า

อับเดทรายชื่อสักหน่อย

เป็น 8 ท่านแล้วสินะ
เตอร์ 2
จิต 2
เหน่ง 1
Pub100 2
เพื่อน 1