Author Topic: การเปลี่ยนเกียร์ AT เป็น MT  (Read 3674 times)

Offline chirubia

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ถ้าจะเปลี่ยนเกียร์ออโต้เป็นเกียร์ธรรมดาเนี่ย  มันมีข้อเสียหรือความเสี่ยงที่รถจะเสียเยอะมั๊ยคับ???
ผมเข้าใจว่ามันคงจะไม่เหมือนรถที่เป็นเกียร์ธรรมดาออกมาจากโรงงานอยู่แล้ว  แต่อยากรู้ว่าถ้าเป็นรถที่ใช้ในชีวิต
ประจำวันซะส่วนมากเนี่ย มันจะมีปัญหาจุกจิกมั๊ยอ่ะคับ??
เครื่อง SR หลังหักอ่ะคับ

Offline SKMO

• Authentic Drifter
Re: การเปลี่ยนเกียร์ AT เป็น MT
« Reply #1 on: November 23, 2005, 02:04:06 am »
ที่จะเสีย,..............เสีย $$$

other than that, its all good.

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
Re: การเปลี่ยนเกียร์ AT เป็น MT
« Reply #2 on: November 23, 2005, 11:32:54 am »
เปลี่ยน ATเป็น MT ยังพอง่ายครับ

หาของมาให้ครบๆ พวกขาเบรค ขาคลัช สายคลัช อะไรพวกนี้ อย่าดัดแปลงเอาเลยครับ หาตรงรุ่นมาใส่ง่าย+จบกว่า

เรื่องจุกจิกคิดว่าคงไม่มีปัญหาครับ ยกเว้นรถคุณมันจะเป็นพวกรุ่นใหม่ๆ ไฮเท็คมากๆที่กล่องมันเอาทุกอย่างรวมถึงเรื่องเกียร์เข้าไปประมวลผลด้วยอันนี้คงต้องเอากล่องเกียร์ธรรมดามาใช้ด้วยนะครับ

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline chirubia

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #3 on: November 23, 2005, 04:34:55 pm »
ขอบคุณคับที่ตอบ :)  อืม..อีกนิดนะคับ  s15 นี่ถือว่าไฮเทคป่าวคับ
ผมกะจะทำที่ อู่TEC.เค้าอ่ะคับ(ไม่รู้เอ่ยชื่อเป็นไรป่าว??) พวกพี่ๆคิดว่าโอเคมั๊ยคับ??หรือว่ามีที่ไหนแนะนำคับ