Author Topic: ขอถามเรื่องmark2หน่อยคับ  (Read 2369 times)

Offline kaew2

• Amateur Racer
  • *
คือว่าตามเซียงกงมันจะมีคอนโซลจากญี่ปุ่นบ้างป่าวคับ
แล้วแปลงให้เป็นเกียร์ธรรมดาได้ป่าวคับ
ละก็วาง1jได้ป่ะคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ขอถามเรื่องmark2หน่อยคับ
« Reply #1 on: July 06, 2007, 06:54:24 pm »
ไม่เข้าใจคำถามอย่างแรงครับ

อะไรคือ mark 2 หรือ

คำว่า mark 2 แปลว่ารุ่นที่ 2 ซึ่งจะหมายถึงรถ generation ที่ 2 ยกตัวอย่างเช่น
- mazda rx7 mark 2
- toyota supra mark 2 (ตัวปัจจุบันเรียก mark 4)

การแปลงรถนั้นสำหรับผมแล้วแทบจะไม่มีคำว่าทำไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับงบประมาณ และความกล้าในการทำครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
« Reply #2 on: July 06, 2007, 11:03:22 pm »
 ??? ???
Mark2??? ตัวไหนหว่า Mitsu รึอะไร รึ MKII ของ VW Golf

คอนโซลกลางจากญี่ปุ่นในเชียงกงถ้าเป็นรถใหม่คงพอหาได้ ถ้าเป็นรถเก่าอย่างที่พวก Restoration คงหาสภาพดีๆได้ยาก ถ้าเล่นรถเก่าต้องลองดูเวปพวกญี่ปุ่นนะครับ พวกเล่น Old School แต่ราคาโหดใช้ได้สำหรับของพวกนี้ที่สะภาพดีๆ เคยเห็นคอนโซลกลางราคา 4 หมื่นบาทไม๊ ผมเห็นมาแล้ว จ๊ะกึ๋ยๆๆ :o

วาง 1J ได้ไม๊นั้นอยู่ที่เนื้อที่ในห้องเครื่องนะครับ ถ้าอยากจะวางจริงๆแต่เนื้อที่ไม่อำนวยก้อต้อง ทุบ ตัด บาน ต่อ ผนังกั้นห้องเครื่องกัน ซึ่งเป็นเรื่องเล็ก และยังมีเรื่องเล็กๆอีกหลายเรื่องตามมาจนกลายเป็นเรื่องใหญ่ได้ในบางครั้ง

ตกลงมันรถอะไรกันเนี่ย??? งง
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline kaew2

• Amateur Racer
  • *
« Reply #3 on: July 07, 2007, 05:04:56 pm »
jzx100อะคับ

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #4 on: July 07, 2007, 07:35:34 pm »
ถ้าเป็นตัวที่ว่า

เรื่องคอนโซลคงพอสั่งได้ครับ แต่ต้องหาร้านที่สนิทกันหน่อยเพราะรถมันมีอายุพอควร ถ้าขึ้นชื่อว่าไม่ใช่ของตลาด ก็น่าจะพอมีราคาพอควรครับ หรือถ้าฟลุคๆอาจมีร้านที่พอมีหลงๆอยู่ แต่คงยากนะ

เรื่องเครื่องถ้าเป็นตัวที่ว่าจริง ลง1JZ-GTEคงไม่ยากเพราะมันรหัสตัวรถขึ้นด้วยJZ แปลว่ามันเป็นเครื่องJZมาตั้งแต่เกิดอยู่แล้วครับ

อันนี้ตอบตามความเข้าใจนะครับ ตรงเป๊ะๆต้องเช็คอีกที

;)

Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #5 on: July 11, 2007, 10:34:21 pm »
 ตามที่พี่ตุลว่าฮะ ผมก็ชอบนะรุ่นนี้  แหม่...... ไม่รวยหน่อยว่ะจะซื้อโตโยต้าคราวน์มาแต่สักสามคันสามสไตร์ 8)