Author Topic: โทดครับ ใครเล่นบีบีกันบ้างครับ  (Read 24164 times)

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
เอาน้อยหน่าไม๊ครับ ผมยังพอหาได้...

;D
SMARTTIRE

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
เอาน้อยหน่าไม๊ครับ ผมยังพอหาได้...

;D

นครเอาน้อยหน่าเนื้อให้ 2 โล...

น้อยหน่าหนังไม่เอานะไม่อร่อย

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ไม่ชอบกินชอบกินชมพู่มากกว่า........

จะตลกไปไหนนะ........

ตัวนี้กำลังดูอยู่ครับ.....ตัดสินใจอยู่.....

m4a1 CQB เกียร์บ๊อกซืดำ...มันก็ 400 + แต่ลำกล้องสั้นครับ...ยิงเอากลุ่มกระสุนให้ดีท่าจะยาก

เพราะ CQB เน้นระยะใกล้...มันคล่องตัวกว่าอยู่แล้วครับ...ต้องดูว่าตัวเองชอบเล่นแบบไหนก่อน

ถ้าชอบลุยๆบุกๆ....ก็ตระกูล MP  M4  Sig  ลำกล้องยาว ประมาณ 10 นิ้ว(เล่นในตึกและสนามสปีดจะดี)
ถ้าซุ่มแบบสไนเปอร์ต้องยาวกว่าปกติ....พวก KH33  หรือ M14  Bar10 (สนามป่า..ดีมากๆ)
ถ้าเอาทั้งซุ่มกะลุยก็น่าจะลำกล้อง 14 นิ้ว
ตอนนี้ปืนจีนเริ่มเข้ามาเยอะแล้ว...จนเลือกไม่ค่อยได้(สวยไปหมด)

ผมแนวๆยิงไกลเพราะอายุเยอะละ...พอๆกับเจ้าเบิ้น..ใช้ M14 แต่ถ้าระยะใกล้ผมใช้ปืนสั้นแทน....

น่ามี กระทู้เกี่ยวกับปืน BB ในนี้เนอะ..ผมว่ามีคนเล่นอีกหลายคน... :

ลองถามดูอ่ะครับ คงไม่มีตังซื้อเหรอก แต่ไปเล่นนะครับ เช่าปืนเอา อาทิตย์ล่ะหน

ชอบเอ็มสี่นะ แต่เอสซิสเต็มที่ว่าเจ๋งๆ ลองมาแล้วครับ ปวดแขนเลย หนักโครต

ผมชอบเล่นแนวหน้าครับ ไม่ชอบซุ่ม เวลาไปเล่นแบบไม่เป็นทีม โดนออกคนแรกตลอด คนอื่นเค้าไม่ยิงสนับสนุนเลยครับ

แต่ถ้าเจอคนรู้ใจกันหน่อย แทบไม่ต้องยิงครับ วิ่งเข้ายูเดทตลอด

เกมพวกนี้ผมว่าเล่นเป็นทีมมันส์ที่สุดครับ  ;D

Offline iamtul

• G'Day Mate
เคยไปเล่นกับคนที่บริษัท ตอนแรกก็เช่าปืนเอา เล่นไปๆมาๆไม่เกินสองครั้งเห็นซื้อเองตลอด
1 คุ่มกว่าในระยัยาว
2ได้อย่างใจ เพราะปืนสนามมันมักไม่ค่อยแรง+แม่น แถมเล่นไปๆมีชิ้นส่วนหลุดอีก

แต่ซื้อแล้วไม่เห็นจบซักคน ทำนู่นนี่ตลอด

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ใช่ ตอนนี้ทำการบ้านอยู่

อย่างปืนจีนเนี้ย ช่วงนี้ยี่ห้อ จิงกง ทำออกมาเป็นเกียร์บล๊อคดำหมดแล้ว ถามว่าแรงไหม?

เอสซิสเต็มของเพื่อนผมแกะกล่องออกมาลองวัดที่สนาม วัดได้ 464 !!!~ พระจ้าว... ที่มันบอกก่อนซื้อบอกว่าทำได้สี่ต้นๆนี่

ซวยไปครับ แรงขนาดนั้นจะมานั่งยิงรันอินให้สปริงล้าก็รอไปเหอะ เลยตัดสปิรง เสียไปอีกสองร้อย
ได้ความเร็วมา 380 ก็โอเคผ่านลงเล่นได้

อย่างวันก่อนนู้นไปเล่น เจอพวกอ๊อปชั่นครับ แม่งพกมาสามกระบอกเลยครับ...

อยากบู๊ก็เอาเอ็มพีห้านาวีลงไป เล่นหนังหน่อยเค้าเอาเอ็มสิบหกเอสองลง เวลาเข้าใกล้ศัตตรูกลัวคนอื่นเจ็บ เอาปืนสั้นยิง... อืม..เท่

เล่นๆอยู่ผมก็ได้อารมณ์เหมือนตอนอยากจะเล่นดริฟใหม่ๆ......

กระสุนที่วิ่งมากระทบบังเกอร์ผมอย่างเกรี้ยวกราด เมื่อมองด้วยตาเปล่าวจะเห็นเป็นสายสวยงาม......

เสียงคอนแท๊คกระทบกันอันไพเราะที่หาฟังไม่ได้จากปืนเดิมๆ.....

อ๊อปชั่นปืนไม่ว่าจะเป็นกริ๊ปมือแต่ง ไฟฉายกระโจมมือ ยันไปถึงเรดดอทหลากราคา.....

เสื้อผ้าเสริมเหรออย่างเสื้อเวสที่เริ่มต้นกันตั้งก่ะพันกลางๆยันสามสี่พันโน้น.......

เงินทั้งนั้นครับ...... เพียบ... จะเอาอย่างนั้นเพียบ......

จบลงที่การทำความสงบ แล้วคิดซะว่าเล่นเอาแรงเอาเหงื่อครับ ปืนเช่าไม่แม่นไม่แรง งั้นวิ่งไปยิงใกล้ๆเอาก็ได้...

ดีกว่าไม่ได้เล่น  ;D

Offline Joe 104

• Group N Racer
  • **
  • O S K 104/616
ใหม่ๆผมก็เช่าปืนสนาม....

แต่ปืนมันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ...ต้องมาจัดศูนย์เองทุกๆครั้ง...หลายปีก่อนปืนมันแพงครับ...14000- up

เดี๋ยวนี้ผมซื้อปืนจีนมาเล่นครับ..ประหยัด...5000 ไม่เกินนี้...ปืนของตัวเอง
ซ้อมยิงเล่นที่บ้านได้..อย่างที่ว่าละครับ..เล่นเอาเหงื่อ...ปืนผมก็ไม่แต่งนะ...แต่คิดๆ..มันก็แพงเหมือนกัน...

ปืนผม M14 ราคาหักคอเพื่อน(มือสอง) 3000.-
ชุดทหารเก่าๆ(ของน้องชายตอนเป็นทหาร)+เสื้อกั๊กลายพราง
แว่นตา 300.-   รองเท้าผ้าใบหุ้มข้อ...เก่า

แค่นี้ครับ...อ๋อ ปืนสั้นมือสอง 3000.-  ซองพก 300.-

ท่าจะแค่นี้ครับ...มือสองเล่นดูก่อนถ้าชอบค่อยหาของใหม่

แต่ตอนนี้ถ้าจะไม่พ้น M4 CQB แต่ต้องรองบก่อนครับ....ค่อยเป็นค่อยไป... ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เป็นเด็กเป็นเล็กหัดเล่นปืน

ผมไม่เคยเล่นอะไรกับเขาหรอก อันตราย

เล่นคนเดียวเงียบๆ ดีกว่า

แค่ธนูกับหน้าไม้เท่านั้นเอง แม้ไม่แรง ไม่ค่อยแม่น แต่โดนแล้วถึงใจ ฮ่า ๆ ๆ ๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **

ผมไม่เคยเล่นอะไรกับเขาหรอก อันตราย

แค่ธนูกับหน้าไม้เท่านั้นเอง แม้ไม่แรง ไม่ค่อยแม่น แต่โดนแล้วถึงใจ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

เหอๆๆๆ.....เพื่อนเราชอบเงียบๆ... ;)

คนนี้ล่ะโรคจิตตัวจริง อันตรายที่สุดแล้วคือพวกไม่พูดไม่บอกว่าตัวเองทำอะไรอยู่  อิอิอิอิ ;D

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ผมนั้นไม่ชอบความรุนแรง ไม่ชอบการใช้กำลังในการตัดสินปัญหา ผมใช้แต่อาวุธล้วนๆเลย...ง่ายดี ;D

โดยส่วนตัวชอบเล่นปืน (ไม่รู้ทำไม คนเล่นรถต้องเล่นปืนด้วยแทบทุกราย) แต่ชอบเล่นปืนจริง แต่งปืนเอง อัดลูกเอง เล่นไปนานๆแล้วจะรู้สึกว่าตัวเองเหมือนคนโรคจิตเล็กๆ ;D แต่มาเมืองไทยแล้วอดเล่น กะว่าจะเล่นบีบีเหมือนกัน แต่ยังหาเวลาเล่นไม่ได้ ว่าจะหา AK47 มาเล่นแล้วแต่งตัวเป็นมูจาฮิดีน แต่สงสัยจะออกมาเป็นแขกขายถั่ว ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

ฮ่าๆๆๆ มีพี่มี พวกแต่งโจรเนี้ย เอิ๊กๆๆๆ  ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมนั้นไม่ชอบความรุนแรง ไม่ชอบการใช้กำลังในการตัดสินปัญหา ผมใช้แต่อาวุธล้วนๆเลย...ง่ายดี ;D

โดยส่วนตัวชอบเล่นปืน (ไม่รู้ทำไม คนเล่นรถต้องเล่นปืนด้วยแทบทุกราย) แต่ชอบเล่นปืนจริง แต่งปืนเอง อัดลูกเอง เล่นไปนานๆแล้วจะรู้สึกว่าตัวเองเหมือนคนโรคจิตเล็กๆ ;D แต่มาเมืองไทยแล้วอดเล่น กะว่าจะเล่นบีบีเหมือนกัน แต่ยังหาเวลาเล่นไม่ได้ ว่าจะหา AK47 มาเล่นแล้วแต่งตัวเป็นมูจาฮิดีน แต่สงสัยจะออกมาเป็นแขกขายถั่ว ;D

ไปไกลกว่ากูอีก ฮ่าๆ ๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
BB คือไรเหรอครับผมไม่รู้จัก จิง จิ๊งงงงง  ::)

BB คือไรเหรอครับผมไม่รู้จัก จิง จิ๊งงงงง  ::)

มึงจะยิงป่ะหล่ะ? เจอกันหลังปีใหม่ ไอ้แสร่ดดดดดด  8)

• **

ครับ....บางคนช่วงนี้เริ่มเล่นแบบ Milsim คือเน้นการเล่นเหมือนจริง...กระสุนในแม๊กจำกัดเท่าของจริง
แต่งตัวลายพราง...ก็แล้วแต่เล่นกันครับ...บางคนตามกระแสนิยม...บางคนชอบแนวทหาร...บางคนชอบปืน

มีคนชอบ AK เยอะเหมือนกันครับ...ถ้าแต่งตัวสไตล์นั้นแต่งง่าย....

อันนี้ผมก๊อบลิงค์แนว Milsim ของฮ่องกงนะครับ....เผื่อจุดต่อมเจ้าเบิ้นได้บ้าง

http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=38354.0

http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=21602.0    อันนี้ให้คุณ Mokan