Author Topic: Hollywood & Highland  (Read 12322 times)

Offline SKMO

• Authentic Drifter
Re:Hollywood & Highland
« Reply #15 on: October 09, 2005, 02:56:30 pm »
 :)

« Reply #16 on: October 09, 2005, 02:56:49 pm »

« Reply #17 on: October 09, 2005, 02:57:22 pm »

« Reply #18 on: October 09, 2005, 02:57:40 pm »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #19 on: October 09, 2005, 03:43:31 pm »
ขอบคุณมากครับ

มีภาพแถว Melrose บ้างไหมครับ  ;)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

« Reply #20 on: October 09, 2005, 03:47:57 pm »
MELROSE, I HAVE TO GO TO SUNDAY. THERE'R LOTS OF PEOPLE ON SUNDAY.

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #21 on: October 09, 2005, 04:20:42 pm »
จิมมี่โพสภาพเยอะ ผมขอเล่าเรื่องประกอบภาพดีกว่า

ช่วงปี90 ผมศึกษาอยู่ที่ USA มีวันหนึ่งเดินเที่ยวเล่นที่ถนน Hollywood ในภาพนี้แหละ

สองข้างทางเป็นร้านขายของแบบหลากหลายเลย เสื้อผ้าก็มี ของใช้ก็มี แล้วจู่ๆ ก็มีเสียงปืนดัง ปัง ! ผู้คนแตกตื่นกันใหญ่ แต่เจ้าของร้านแถวนั้นเขากลับเฉยๆ แค่เดินไปปิดประตูล็อคกลอน คนในร้านก็เลือกหาซื้อสินค้ากันต่อ
- แป๊บเดียวตำรวจมาเคลียร์ อีกไม่กี่นาทีก็เปิดประตูหน้าร้านกันหมด แล้วชีวิตก็ดำเนินไปตามปกติ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  ;D

อีกฉากก็ตอนเดินผ่านซอยแถวๆ นั้นแล้วเจอโจรงัดแงะรถ มันซื่อมากเลยนะ เสียงเครื่องกันขโมยดังลั่น คนก็เดินผ่านไปมาเยอะแยะ แต่มันก็ยังคงงัดอยู่อย่างนั้นแหละ ไอ้คนที่ผ่านไปมาก็แปลก เดินผ่านก็ทำเป็นมองไม่เห็นกัน
- มีผมแหละครับที่เดินผ่านแล้วมองมันแบบจ้องเลย แล้วมันก็หันมามองผม เปิดเสื้อคลุมให้เห็นมีดที่เหน็บเอวไว้ อ๊ะๆ มีแค่มีด กูก็มีเฟ้ย แล้วผมก็หยิบมีดพับแบบ Butterfly Knife ออกมาควงให้มันดูบ้าง อิอิ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เอ้อRT

• Guest
« Reply #22 on: October 10, 2005, 02:42:07 pm »
ง่า..ปกติแถวๆนั้นกลางคืนผมไม่ไปเด็ดขาด ฮ่า ฮ่า แม้แต่กลางวันถ้าไม่อยากไปกินอะไรแถวนั้นจริงๆก็ไม่ไปจ้า....สมัยผมอยู่นี่มันน่ากลัวไม่ใช่เล่น :o

ไม่ใช่ว่าเดินแล้วจะตายหรอกครับ แต่โอกาสเจ็บมีพอสมควร อาจโดนจี้ อาจโดนหาเรื่องได้ง่ายๆน่ะ กลางคืนขี้ยาเยอะ สาวขายบริการก็เยอะ...

« Reply #23 on: October 10, 2005, 06:32:55 pm »
ใช่แล้วครับเอ้อ คนนอกถิ่นไม่ค่อยมีใครกล้าเดินคนเดียว ตกดึกก็มีแต่พวกฝรั่งเดิน

แต่ผมเจ้าถิ่นครับ ไม่ได้ใหญ่อะไรที่ไหนหรอก ผมทำงานในร้านอาหารไทยแถวนั้นนั่นเอง  ;D ก็เลยค่อนข้างคุ้นสักหน่อย

อยู่เมืองนี้ตื่นเต้นดีครับ มีเรื่องมาเล่าทุกวัน เล่าอีกฉากมันๆ ละกัน แต่ของเป็นเมือง Orange County เมืองทางใต้ของ LA แต่อยู่เหนือ San Diego

วันหนึ่งมีข่าวด่วนแทรกเข้ามาในทีวี แจ้งว่ามีรถ Corvette ชนแล้วหนีมาจาก LA ลงใต้มาที่ Orange ผมยิ่งตืนเต้นใหญ่เลย ตอนนั้นกำลังทำงานในร้านพวก Photo Fast (จันทร์ - ศุกร์ ผมทำงานร้าน Photo Fast ที่ Orange เสาร์ อาทิตย์ ทำงานร้านอาหารไทยทีถนน Melrose) ร้านนี้อยู่ใกล้หัวมุมถนนสี่แยกพอดี

ฟังรายงานข่าวไปเรื่อย เอ๊ะ ไอ้ Corvette นี้มันชักเข้ามาใกล้เขตเราแล้วนีหว่า สักพักมันก็ลงจากฟรีเวย์แล้วขับมาทางร้านผม เลยวิ่งไปดูหน้าร้านเลยครับ ตำรวจเขาเอารถมากั้นทำเป็นด่าน แต่ไอ้หมอนี้มันชนเลย รถตีลังกาเอาหลังคาไถลพื้นไปไกลมากๆ ไฟแล่บตลอดทาง ยังกะในหนังเลย เสียงดังสนั่น กระจกแตกกระจาย
- ใช่แล้ว คนขับคลานออกมาจากรถ ไม่เห็นเป็นอะไรเลย จะวิ่งหนีเอาด้วยซ้ำ แต่ก็โดนตำรวจกดให้นอนคว่ำกับพื้น เฮ้ย เหมือนในหนังเป๊ะเลย  ;)
- ผมชอบฉากถัดไปนี้แหละ คือตอนที่เขาจะเคลียร์ถนนนะ เขาเอาผ้าใบมาขึงปิดทึบหมดเลย แล้วเจ้าหน้าที่ก็ทำการเก็บกวาดเสียเกลี้ยง คนผ่านไปมาก็ไม่หยุดดู (เพราะมันดูไม่ได้ไง) แป๊บเดียวก็เปิดถนนใช้ได้ สุดยอดมากๆ เลย

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #24 on: October 13, 2005, 06:24:52 pm »
 น่ากลัวมากๆอ่ะพี่  มันต้องเป็นเมืองที่อยู่แบบทุลักทุเลน่าดูเลยเนอะ :-\

« Reply #25 on: October 13, 2005, 07:02:42 pm »
น่ากลัวมากๆอ่ะพี่  มันต้องเป็นเมืองที่อยู่แบบทุลักทุเลน่าดูเลยเนอะ :-\

มันไม่ถึงกับทุลักทุเลหรอกครับนัท แต่ว่ามันต้องทันคนมากกว่า ต้องเป็นคนแกร่งพอควร เพราะถ้าอ่อน เราก็จะโดนคนอื่นเขาบี้ แต่การใช้ชีวิตแบบนี้ก็ดีนะ มันทำให้เราแกร่งขึ้น ดีกว่าไปเรียนเมืองเงียบๆ เหงาๆ ผมชอบของผมแบบนี้แหละครับ เลยเลือกไปเมืองเถื่อนแห่งนี้

ผมเรียกว่าเมืองเถื่อนจริงๆ นะ มีจี้ปล้นกันตามหัวมุมถนน ผมไปเหยียบแผ่นดินเขาวันแรกก็โดนคนผิวดำเข้ามาไถเงิน
- หึหึ ฝันไปเถอะพวก ผมไม่ให้ครับ แถมไล่ให้ไปไกลๆ อีกด้วย (เจ๋งเปล่า)  ;D

คุยเรื่องเมืองนี้ ต้องคุยกับจิมมี่ครับ นี้แหละเจ้าถิ่นตัวจริง !!!