Author Topic: ขี่เที่ยวในBrisbaneกัน 2  (Read 2590 times)

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
ขี่เที่ยวในBrisbaneกัน 2
« on: June 04, 2007, 01:38:15 pm »
หลังจากมีเสียงเรียกร้องมา งั้นจัดให้เพิ่มครับ

จริงๆแล้ววันนี้ก็ไปลองทางใหม่มาครับ สวยมาก แต่ไม่มีรูปมาฝาก เพราะขี่ไปกลางทางหยิบเอากล้องมาจะถ่าย เปิดยังไงก็ไม่ติด เปิดตูด(กล้อง)มา กำ ดันลืมใส่แบ็ทมา

:P :P :P

เอารูปของวันก่อนไปดูเล่นก่อนนะครับ อย่างที่บอกครับว่าBrisbaneเป็นเมืองหน้าตาคล้ายกทม.บ้านเราครับ เป็นเมืองที่มีแม่น้ำกั้นกลางครับ แต่ของเค้าจะเป็นเนินนิดหน่อย แต่ไม่ถึงกับเขาเท่าไหร่ครับ ส่วนที่ผมอยู่คือCity ครับ ใจกลางเมืองเลย วันนี้จะพาไปฝั่งตรงข้ามชื่อ South Bank ครับ

เริ่มจากสวนแถบบ้านอันเดิม ข้ามสะพานGoodwill Bridge อันนี้จะเป็นสะพานที่ใช้เฉพาะเดิน จักรยาน ฯลฯ ที่ไม่มีเครื่องเท่านั้นครับ

อันนี้ผมถ่ายให้ดูสองฝั่งครับ ฝั่งเมืองจะเป็นตึกสูง คนเยอะๆหน่อย ฝั่งSouth Bank จะเป็นที่อยู่ ซะส่วนมากครับ ริมแม่น้ำเค้าจะทำเป็นสวนสาธารณะ มีทางจักรยานเลียบแม่น้ำไปเรื่อยๆครับ จะมีร้านอาหารเป็นจุดๆครับ
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
Re: ขี่เที่ยวในBrisbaneกัน 2
« Reply #1 on: June 04, 2007, 01:50:08 pm »
รูปแรกเป็นมหาวิทยาลัยที่ผมเรียนครับ QUT. สวยม๊ะ

อันนี้เป็นวิวเมืองที่มองจากฝั่งนี้ครับ

อันนี้คือทางเดิน กับร้านอาอารที่ว่าครับ

รูปน้อยหย่อยนะครับบขุดเอามาจากทริปก่อนๆ เดี๋ยววันหลังเอาแบบสวยๆมาใหม่

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport