Author Topic: รถดริฟท์ผมขายได้สักเท่าไหร่ครับ  (Read 20199 times)

Offline Joe 104

• Group N Racer
  • **
  • O S K 104/616
ขอราคาเพื่อนฝูง....อยากได้ :P

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.

"แต่ถ้าจะไม่เล่นแล้ว ขายด่วน"

โอยมันเจ็บไม๊เนี่ยคับ พี่ o'pern 555555
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขอราคาเพื่อนฝูง....อยากได้ :P

ไม่ได้ทำรถมาเพื่อหวังจะขายเลยครับโจ ราคาที่เขาให้มานี้ผมยังชั่งใจอยู่นานเลย มันไม่ค่อยได้มีเวลาขับแล้วน่ะครับ ถึงจะเริ่มคิดขายให้เขา

ต้นทุนทั้งหมดอยู่ที่ราวๆ 5 แสนบาทครับ (รวมตัวรถ) แพงตรงอุปกรณ์ของตกแต่งที่มักจะเป็นของใหม่ ของคุณภาพสูง ยกตัวอย่างง่ายๆ เรื่องจุกจิกอย่างท่อยางอินเตอร์ ผมใช้ของ Turbotech ก็ชิ้นละ 500 กว่าบาทแล้ว 4 ชิ้นก็ 2000 กว่าบาท หึหึ / ท่อยางหม้อน้ำล้นของผมก็เป็นซิลิโคน อะไรทำนองนี้

ระบบระบายความร้อนของหม้อน้ำยิ่งดีไซน์สุดยอดเลย พอพัดลมไฟฟ้าทำงาน มันจะดึงลมทิ้งลงใต้ท้องรถ ไปออกช่วงกลางของรถบริเวณสเกิร์ต  มีดีที่โกร่งพัดลมไฟฟ้าที่ทำมาพอมีเป๊ะและปิดสนิทแนบกับแผงหม้อน้ำเลย มันก็เลยดึงลมได้เต็มที่ คุณภาพของพัดลมก็สำคัญครับ กระทั่งใบองศาของพัดลมก็ยังต้องมาดูกันเลย ฯลฯ
- หรืออย่างการติดตั้ง Roll Cage ผมก็ทำแผ่นอลูมิเนียมตัดใหญ่กว่าหน้าแปลนที่ยึดวางประกบด้านใต้ท้องรถด้วย เพื่อเสริมให้มันแข็งแกร่งยิ่งขึ้น ไม่งั้นพื้นรถมียุบแน่ครับ ยังไม่พอ เจาะรูแล้วก็แต้มยากันสนิมไว้ก่อนด้วย พอยึด Roll Cage เสร็จ ก็ฉีดซิลิโคนเหลวฉาบไว้โดยรอบ กันน้ำเข้าน่ะครับ

อยากขายให้เพื่อนครับ แต่มันคงไม่เหมาะกับโจนะ โจจะเอาไปดริฟท์หรือ  :) หรือว่าขับเล่นๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• don't let your fear stand in the way of your dream

"แต่ถ้าจะไม่เล่นแล้ว ขายด่วน"

โอยมันเจ็บไม๊เนี่ยคับ พี่ o'pern 555555

เจ้าอิ๊กนี้มันรู้ใจพี่เน๊อะ

เจ็บว่ะน้อง  :D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
เอาอย่างนี้ดีกว่าคับ เพิ่มความเจ็บปวด ?? หรือไม่?

ผมเป็นคนชอบเดินหน้าอย่างเดียวคับ
การที่ผมจะถอยหลังเนี่ยมันต้องมีเหตุผล

ถ้าพี่คิดว่าพี่ขายไปแล้วมันจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นก็ตามสบายละกันคับ
หรือว่าขายไปแล่วเพื่อ upgrade ตัวเองก็น่าจะมีเหตุผล

แต่ผมเห็นพี่พึ่งทำ sr มาหมาดๆ แบบว่ายังไม่ได้ shake down เลยนะนั่นน่ะ

ยังไงถ้าจะไม่เล่น แล้วจะกลับมาเล่นอีก พี่ไม่ต้องไปหารถใหม่มาทำ อย่าง ทีพี่sarun2306
กว่าจะ build up รถคันนึงให้มันได้ spec เรานี่มันนานมากเลยนะเนี่ย
5 แสนที่ลงไป มันไม่ นับ/รวม กับเวลาที่เสียไป

พี่น้องคับเห็นด้วยกับผมไม๊คีบ?

อย่างที่บอกคับ "ถ้าจะไม่เล่นอีกแล้ว" ขายเลยคับ

ด้วยความเคารพ
ick osk121  
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline ToppyRacingClub

จะเว้นวรรคหรือไม่... ;D ;D ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
น่าจะมีโปรเจคลับๆรึเปล่า ;D
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline OKUMI RT

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
รถพี่เปิ้นน่าจะเหมาะกับผมนะ ผมว่าจะไปลองเข้าสู่วงการดริฟกะเค้ามั่ง
ปัญหามีอย่างเดียวคืองบไม่ถึงรถพี่อ่ะ ให้น้องเข้าสู่วงการแบบถูกๆหน่อยได้มะพี่

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ติดป้ายขายรถ 3-4 แสนมันดูราคาน่ากลัวนะ ลองติดป้ายขายเป็นกิโลดูดิ

Drifting Cefiro แท้จากสวน โลละ 300 บาท (เท่าองุ่นไม่มีเม็ดเลยนะเนี่ย)

(Cefiro ก้อประมาณตันกว่าๆ ตีไปตันครึ่ง   รู้....ว่าไม่ถึง แหม๋ สมมุติอ่ะนะ สมมุติตันครึ่ง ก้อ 1500 กิโล คูณ 300 ออกมา 450,000 เฮ้ย..ไม่เลว เวิร์คๆ)

เล่นๆขำๆน่ะ อย่าซีเครียส ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

น่าจะมีโปรเจคลับๆรึเปล่า ;D

ไอ้หมอนี้มันคนรู้ใจจริงๆ เล้ยยยย  ;D

เอาอย่างนี้ดีกว่าคับ เพิ่มความเจ็บปวด ?? หรือไม่?

ผมเป็นคนชอบเดินหน้าอย่างเดียวคับ
การที่ผมจะถอยหลังเนี่ยมันต้องมีเหตุผล

ถ้าพี่คิดว่าพี่ขายไปแล้วมันจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นก็ตามสบายละกันคับ
หรือว่าขายไปแล่วเพื่อ upgrade ตัวเองก็น่าจะมีเหตุผล

แต่ผมเห็นพี่พึ่งทำ sr มาหมาดๆ แบบว่ายังไม่ได้ shake down เลยนะนั่นน่ะ

ยังไงถ้าจะไม่เล่น แล้วจะกลับมาเล่นอีก พี่ไม่ต้องไปหารถใหม่มาทำ อย่าง ทีพี่sarun2306
กว่าจะ build up รถคันนึงให้มันได้ spec เรานี่มันนานมากเลยนะเนี่ย
5 แสนที่ลงไป มันไม่ นับ/รวม กับเวลาที่เสียไป

พี่น้องคับเห็นด้วยกับผมไม๊คีบ?

อย่างที่บอกคับ "ถ้าจะไม่เล่นอีกแล้ว" ขายเลยคับ

ด้วยความเคารพ
ick osk121  

ไม่ต้องมาตอกย้ำแล้วเฟ้ย เจ็บพอแล้ว  ;D

86 ของเจ้า ข้ากำลังเช็คให้อยู่ !!!

รถพี่เปิ้นน่าจะเหมาะกับผมนะ ผมว่าจะไปลองเข้าสู่วงการดริฟกะเค้ามั่ง
ปัญหามีอย่างเดียวคืองบไม่ถึงรถพี่อ่ะ ให้น้องเข้าสู่วงการแบบถูกๆหน่อยได้มะพี่

เอ้า พวกเรา เตรียมตัวรับน้องใหม่ (แต่หน้าเก่า) กันหน่อย  ;D

ยินดีต้อนรับครับคุณโอ แล้วเดี๋ยวจะรู้ว่าวงการดริฟท์นี้มันช่างต่างจากวงการรถแบบอื่นจริงๆ ฮ่าๆ ๆ ๆ

ติดป้ายขายรถ 3-4 แสนมันดูราคาน่ากลัวนะ ลองติดป้ายขายเป็นกิโลดูดิ

Drifting Cefiro แท้จากสวน โลละ 300 บาท (เท่าองุ่นไม่มีเม็ดเลยนะเนี่ย)

(Cefiro ก้อประมาณตันกว่าๆ ตีไปตันครึ่ง   รู้....ว่าไม่ถึง แหม๋ สมมุติอ่ะนะ สมมุติตันครึ่ง ก้อ 1500 กิโล คูณ 300 ออกมา 450,000 เฮ้ย..ไม่เลว เวิร์คๆ)

เล่นๆขำๆน่ะ อย่าซีเครียส ;D

กลัวคนซื้อมันบอกผมโกงตาชั่ง เอ แบบนี้ก็ให้มันเอาตาชั่งมาเองสิเน๊อะ อิอิ

Offline ToppyRacingClub

พี่เปิ้ลคับ ขายรถไปยังคับ... ???
ถ้ายังไม่มีใครซื้อ ให้ผมช่วยสานฝันของพี่เปิ้ลต่อไหม๊คับ / 06-1011003 ;D

ปล. เอาแบบจัดไฟแนนซ์นะคับ
« Last Edit: April 06, 2006, 07:31:43 pm by TopFanClub.com »

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
จะขายก้อเสียดาย จะเก็บไว้ก้อคันๆ

เอางี้ งานหน้าไปเอารถไปจอดติดป้าย "รถ Drift ให้เช่า" อย่าลืมให้วางมัดจำไว้ด้วย เผื่อเครื่องกระจายหรือใครเอารถไปมิด ถ้ารถสวยกลับมาได้มัดจำคืน เสียแค่ค่าเช่า ถ้ารถมิดหรือเครื่องกระจายก้อตัดออกจากมัดจำ ฮื้มมม...ทำเป็นธุรกิจได้ไม๊เนี่ย ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!