Author Topic: ผมจะทำโดนัทอย่างนี้ ใครจะเล่นด้วยยยย  (Read 23083 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฝีมือคนน่ะทำได้สบายมากครับ เงินที่จะทำน่ะ ถึงแค่ไหนต่างหาก ผมว่างานแค่นี้ถือว่าไม่ยากเย็นอะไร ไปหาอู่สีที่เขาว่างทำ ผมว่าที่ไหนก็ทำได้ เพราะไม่ได้ดัดแปลงโครงสร้างรถอะไรมากมายเลย

แค่เอาฝาท้ายออก แล้วตีปิดเรียบ ตัดกระจกหลัง 1 บาน (คล้ายปิคอัพ) สร้างเสา B ใหม่ ดามโครงหลังคา แล้วก็เก็บงานนิดหน่อย ควรทำให้ฝาท้ายเปิดได้ เผื่อจะได้หยิบยางอะไหล่ และเก็บของ

ว่าแต่ สวยหรอ อิอิ ถ้าชอบก็โอเค ถามกระเป๋าตังตัวเองดูครับว่าจะต้องลงทุนกับมันอีกสักเท่าไหร่ นอกเหนือจากตัวรถ

ในไทยมีใครทำไหมผมไม่รู้หรอก อาจมีคนเพี้ยนทำแล้วใช้รถในต่างจังหวัดเงียบๆ แค่นี้ก็ไม่มีใครรู้แล้วล่ะ ผมไม่ค่อยเชื่อคำพูดทำนองว่า "มีอันเดียวในไทย" อะไรทำนองนี้
« Last Edit: April 23, 2005, 01:36:31 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

mu

• Guest
ขอบคุณครับ
แล้วใช้งบ ประมาณเท่าไหร่มีใครพอทราบมั๊ยครับ

• don't let your fear stand in the way of your dream
ตีแบบเผื่อไว้หน่อยเผื่อมีงานจุกจิก ใช้แรงงานดี วัสดุดี สีดี ก็ต้องมีเฉียดๆ แสนบาทครับ ถ้าเล่นแบบเนี๊ยบๆ เหมือน Car Show เผลอๆ จะทะลุแสนเอา  ;D

รวมจัดทรงรถให้เข้ารูปเดิม ลอกสีเดิมทั้งคัน เปลี่ยนยางขอบหมดทุกชิ้น ตัดพรมด้านในรถใหม่ กระบะท้ายคนขึ้นไปยืนได้เหมือนในรูป ใช้สีแห้งช้าเต็มระบบ

ยังไม่รวมค่าแจ้งดัดแปลงสภาพครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

mu

• Guest
ไม่มีตังค์ ;D

ฮ่าๆ เรื่องปกติธรรมดา มีคนแบบคุณเยอะแยะไป  ;D

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
พี่ๆเป็นห่วงผมกันทั้งนั้นเลยนะครับ   ไหนจะให้นั่งท้ายขณะน้องฝนโดนัท......
ไหนจะให้เกาะท่อ......    อืม..... :'(

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
พี่ๆเป็นห่วงผมกันทั้งนั้นเลยนะครับ  ไหนจะให้นั่งท้ายขณะน้องฝนโดนัท......
ไหนจะให้เกาะท่อ......    อืม.....

โอ๋.....อย่าร้องน้าๆ รักหลอกจึงหยอกเล่นอ่ะน่ะๆ ;)
พี่โอเปิ้ลครับเมื่อนานมาแล้วหลายปีก่อนอ่ะ ผมเปิดหนังสื่อ เทคนิคแต่งรถอ่ะ เป็นรถกะบะบ้านเราครับจำไม่ได้ว่าเป็นรุ่นไรอ่ะครับ nv ปร่าว :-\ไม่รู้อ่ะพี่ มันตัดหัวออกแล้วเอาหัว200ใส้ สุดตรีนอ่ะพี่ โคตรใจถึงเลยอ่ะครับ ;D
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline /\ FonNie /\

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ~White 200sx VS Orange 200sx~
พี่ๆเป็นห่วงผมกันทั้งนั้นเลยนะครับ   ไหนจะให้นั่งท้ายขณะน้องฝนโดนัท......
ไหนจะให้เกาะท่อ......    อืม..... :'(

พี่นัท เด๋วรอฝนกลับไทยเดือนมิถุนา แล้วเรามาซ้อมคิวกันก่อนนะ หลังจากนั้นเตรียมโชว์ได้เลย  :D

อาทคับ

• Guest
ขอไปนั่งกับพี่ O'Pern คับ

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....

พี่นัท เด๋วรอฝนกลับไทยเดือนมิถุนา แล้วเรามาซ้อมคิวกันก่อนนะ หลังจากนั้นเตรียมโชว์ได้เลย  :D

ฝนครับ  เอาจริงเรอะ....... พี่เอาจริงนะน้อง   ;D ;D

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
ขอนั่งกะพี่เปิ้นอีกเสียง  ;D
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

เออ...จริงเสะ  พี่เปิ้ลครับ ขอผมนั่งให้เป็นบุญตูดซักรอบนะครับ
ไม่อยากจะบอกเลยว่าที่ชอบดริฟก็เพราะพี่นี่ล่ะ  ขอผมนั่งจับอาการรถพี่ซักครั้งเถอะ

นะนะ ขำๆพี่ ;D

Offline /\ FonNie /\

• ~White 200sx VS Orange 200sx~

ฝนครับ  เอาจริงเรอะ....... พี่เอาจริงนะน้อง   ;D ;D

พูดจริง ทำจริง ค่ะ  :D

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
เออ...จริงเสะ  พี่เปิ้ลครับ ขอผมนั่งให้เป็นบุญตูดซักรอบนะครับ
ไม่อยากจะบอกเลยว่าที่ชอบดริฟก็เพราะพี่นี่ล่ะ  ขอผมนั่งจับอาการรถพี่ซักครั้งเถอะ

นะนะ ขำๆพี่  

หืย....จิงดิ แล้วใหนเคยบอกว่าชอบเราอ่ะ ยังไงเนี้ย

Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

อาทคับ

• Guest
ผมนั่งกับใครก้ได้คับ พี่กุ้งเหรอว่าพี่ เปิ้ลก้อได้คับ ชอบคับ ขออนุญาติเรียกชื่อพี่ๆๆนะคับ  ผมรูจักเพราะอ่านเวปๆ พี่ๆๆ นี่แหละคับเลยจำชื่อได้