Author Topic: เมื่อวันเสาร์ไปโชว์ ตดร้อนมาครับ ลูกค้าเพียบ  (Read 21026 times)

Offline tumtum

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ...
มันทำยังงัยคนับเนี่ยตดร้อนเนี่ยครับ :) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-X :-* :'(

Offline /\ FonNie /\

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ~White 200sx VS Orange 200sx~
ขออนุญาต ตอบแบบโง่ๆเลยนะ เพราะนู๋ก็รู้มาแค่นี้ คือว่า ก็ไปซื้ออุปกรณ์ที่มันทำแบคไฟร์ได้มาติด อิอิ  ;D แต่เท่าที่รู้มานะ บางคนก็มีเทคนิคแตกต่างกันออกไป บางคนติดแล้วไฟออกน้อย บางคนติดแล้วไฟก็ออกเยอะท่วมทุ่ง ฮ่าๆๆๆ ;D

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
มันเกี่ยวกับการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ด้วยไหมฮะ  เพราะมีละอองน้ำมันออกมาทางท่อเยอะไปหรือเปล่าว

ที่ถามดูเพราะรถบางคันไม่มีชุดแบ็คไฟร์ก็ตดร้อนเหมือนกัน(เหม็นด้วย) ;D

หนูฝนช่วยขำก็ดี  ผใก็เริ่มรำคาญมุกฝืดๆของตัวเองล่ะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

Offline green nv #032

• Amateur Racer
  • *
  • "ซา...หวัด...ดี...คับ"

ถ้าไม่ใช่เครื่อง Turbo จะสามารถทำ Backfire ได้รึเปล่าครับ ::)
ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
ถ้าไม่ใช่เครื่อง Turbo จะสามารถทำ Backfire ได้รึเปล่าครับ  

ได้ครับผมเคยเจอมาแล้วกับตา แถมมาท้าแข่งด้วยน่ะ5555 ผมจำซื้อน้องคนนั้นไม่ได้ครับ เป็นเครื่องคาร์บู โตโยต้า จำรุ่นไม่ได้เช่นกันครับ ออกโคตรเยอะครับ ผมเลยถามเค้าว่าทำไม่ถึงออกด้วยหล่ะ เห็นเค้าว่าขยายนมหนูอ่ะครับ แต่หัวฉีด na ยังไม่เจอเลยครับ :)
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline green nv #032

• Amateur Racer
  • *
  • "ซา...หวัด...ดี...คับ"

แสดงว่าการทำไฟออกท่อ ต้องมีการปรับแต่งเครื่องยนต์ด้วยสำหรับรถบางรุ่น

ก่อนที่เราจะติดตั้งอุปกรณ์ทำไฟออกท่อ ผมเห็นตอนแรกก็นึกว่าซื้อมาติดตั้งได้กับรถทุกรุ่น... ::)

ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
ยัดกล่องแบบ Full Adjustment พวก Motec, EMS

แล้วเปิด AntiLag & Miss Firing ซิครับ อันนี้ของแท้ ! ! !

อ๊อดฮะ

• Guest
มันเกี่ยวกับการตั้งโอเวอร์แลบของแคม ด้วยมั้งครับ ผมว่า...ไม่ชัวว์รู้มาอย่างงี้อ่ะฮะ ถ้าผิดจะได้รู้ใหม่ คริๆๆ

mov

• Guest
คือ พี่ๆคับ  ไอ้วิธีเล่นแบ็คไฟ เนี๊ยะ มันมีกี่วิธีอ่าคับ    ของผมต้องคอยบิดสวิตกุญแจด้วย  ของพี่ๆเป็นแบบนี้ป่าวคับ

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ถ้าบิดกุญแจเคยลองแต่มอไซครับ  ;D

• ~White 200sx VS Orange 200sx~
ถ้าบิดกุญแจเคยลองแต่มอไซครับ  ;D

เย้ย มอ'ไซค์ ทำได้ด้วยร๋อ  :o

อยากรู้สงการณต์มาเที่ยวดอนเมืองเดะ  ไฟแลบตลอดทาง

ก็จูนคาบิวให้จ่ายเยอะๆเวอร์ๆ แล้วบิดรอบสูงๆ  แล้วบิดกุญแจดับเครื่องแล้วบิดกลับมาเปิดใหม่ทันที

แต่ถ้ายิ่งคนขับกินเหล้าวเข้าไปมากเท่าไรไฟและเสียงจะยิ่ง " แนว " มากขึ้นเท่านั้น

จาก เด็กแนว...  :P

โห..นี่เล่าจากประสบการณ์ตรงเลยป่ะเนี่ย  ;D

เด็กแนวอยู่แล้ว.......

เดี๋ยวใส่กางเกง J.J. เสื้อลิงกิ้งปารค์ แล้วไปโดดนอนเอามือเปลี่ยนเกียร์ก่อนนะ.. ;D

ซะงั้น!!!

P/s ไปเมาท์ต่อทางเอ็มเหอะ เกรงใจเวปพี่เค้า  ;)