Author Topic: รูปงาน Tunespeed คับ  (Read 21365 times)

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver
  • Powered By Thai Tum, Inc.
Re:รูปงาน Tunespeed คับ
« Reply #30 on: November 28, 2004, 10:12:27 am »
ปีหน้านั่งไปแน่ เหอๆๆ ไม่ต้องห่วงคับ เดี่ยวจะได้มี เหตุการณ์ระทึก แน่ ฮ่าๆๆ

;D  
Thai Tum, Inc. [auto performance part]
OSK121 Never Die! 611
AE86 Only

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #31 on: November 28, 2004, 10:39:34 am »
เรื่องของเรื่องคือ เจ๊เค๊าเปงเจ้าถิ่นคุมสนามแถวนั้นอยู่
คารยยังไม่ได้ลงทะเบียนก็ไม่สามารถเอารถลงมาเล่นได้งะ...
บังเอิญๆ...มีรถเข้ามาเล่นโดยไม่บอกกล่าว... :o
ก็เลยต้องมีบทขับรถไล่ล่าเหมือนในหนัง กันนิดหน่อยอะคับ...

ขำๆ มันส์ดีกั๊บ...  ;D ;D ;D

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #32 on: November 28, 2004, 10:48:06 am »
ตัวจิงเสียงจิงตอบเองก้อได้วะ

เผอิญว่าพ่อผัวเป็นครูฝึกคอมมานโดเก่าเลยดูมีไรป่ะหล่ะ แบบว่าของแปลกหายาก มีคนเดียว เป้นแบบนี้มาตลอดและก้อจาตลอดไปด้วย  8)

เปงยังที่เปง เปงตัวของเราเองคับ ชอบคับชอบ... ;D ;D ;D

Offline Revolver

• Amateur Racer
  • *
« Reply #33 on: November 28, 2004, 11:32:25 pm »
555 เรื่องของเรื่องคือ
เวลาอยู่ในสนามน่ะคับ มักจะมีรถพุ่งเข้าไปทั้งๆที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน ตรวจสภาพ หรือจ่ายเงินน่ะคับ (ซึ่งเปนเรื่องเล็ก) แต่ปัญหาที่จะเกิดคือ รถที่วิ่งเข้าไปเนี่ย ส่วนใหญ่แล้วไม่รู้ไลน์ วิ่งสวนทางกันมั่วซั่ว กลัวว่าจะเกิดอุบัติเหตุน่ะคับ เลยต้องเข้มงวดนิดนึง ยังไงช่วยกัน เคารพกฏกติกา กันหน่อยคับ เปนนักแข่งรถทั้งที  
ส่วนเจ๊เปิ้ล(คนที่คอยวิ่งไล่รถน่ะ)ก็ทำแบบนี้มานานนนแล้วคับ...แต่ก็ยังจัดการได้ไม่เปนระเบียบซักที
บางทีเอาป้ายมาวางยังอุตสาห์ขับอ้อมลงหญ้ามา โอ้โห
ไม่ว่ากันนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะไล่หรือข่มขู่โชว์พาวเวอร์ อยากให้มันมีระเบียบน่ะคับ อุบัติเหตุก็จะได้ไม่เกิด และก็ยุติธรรมกับคนที่เค้าจ่ายเงินลงไปเล่นกัน
เข้ามาลงทะเบียนก่อนซะหน่อย คุยไลน์กันให้เรียบร้อย ฟังกติกากันนิดหน่อย เสียเวลาไม่มากหรอกคับ ;D

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
« Reply #34 on: November 29, 2004, 09:40:54 am »
ถ้าไม่ได้น้องเปิ้ลนี่ก็แย่เหมือนกันนะผมว่า ;D

จำได้ว่าเคยมีรถเข้ามาวิ่ง  คือความที่แกคงอยากจะมาวิ่งจริงๆ  
แกก็วิ่งแบบที่แกเข้าใจไปเอง  เลยไม่รู้ว่า ควรจะมีรถวิ่งในนั้นกี่คัน  
วิ่งไปไลน์ไหนกันบ้างที่จะไม่ชนกัน  ด้วนเหตุนี้จึงต้องมีผู้เสียสละ
เป็นผู้ดูแลจัดระเบียบการวิ่งขึ้น  รู้สึกว่าจะมีน้องต้น น้องเปิ้ลและคนอื่นๆ
ที่พอมีเวลามาช่วยหน้าที่นี้  แดดมันก็ร้อน  เหนื่อยก็เหนื่อย  แต่เพื่อส่วนรวม
น้องแกก็ทำหน้าที่นี้ได้ดีจริงๆ  

ขอบคุณน้องๆ ทุกคนอีกครั้งครับ  เดี๋ยวสนามหน้าไปช่วยนะครับ

เรารักในหลวง

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #35 on: November 29, 2004, 11:53:33 am »
 ช่ายแล้วฮะ  ผมเห็นด้วย ถ้าไม่มีเจ็หรือพี่ๆคนอื่นคงแย่ครับ
    ............พี่เคยเล่นรถทามิย่าม่ะ     ลองปล่อยรถสวนทางกับคนอื่นดูเดะ....มอเตอร์  ถ่าน เปล  โรเลอร์  เสาบัว..ไปคนล่ะทางแน่นอน ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #36 on: November 29, 2004, 01:59:30 pm »
อ้อ แหม คิดว่าเรื่องอะไร

ไอ้เรื่องมั่วดริ๊งค์นี้มีเยอะครับ ปัญหาที่จะเกิดก็คือเรื่องของความปลอดภัย เพราะท่านที่มั่วเหล่านี้มักจะพุ่งเข้ามาในแทร็คเฉยเลย ไม่มีหน้าไหนเลยที่เดินมาบอก "พี่ครับ ขอผมลงไปขับลองรถหน่อยนะครับ"

เน้นที่ความปลอดภัยเป็นหลัก แบบนีั้ผมเห็นด้วยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

คนในเหตุการณ์ระทึก

• Guest
« Reply #37 on: December 01, 2004, 11:00:24 pm »
ขอบคุณที่เข้าใจนะค่ะ สำหรับคนที่ไม่เข้าใจก้อขอให้ทำความเข้าใขผ่านกระทู้นี้ซะว่า การลงไปเล่นมีกฎมีระเบียบเหมือนสนามแข่งรถทั่วไป อย่างฝั่งจิมคาน่ายังมีการสมัครและตรวจสภาพก่อนเลย ทางเราก้อต้องมีเพราะ ที่เราเล่นเป็นการทำให้รถเสียการควบคุม ฉนั้นจะเกิดเหตุมิอันควรได้ง่ายกว่า
 จึงต้องมีกฎและ เส้นทางการวิ่งมากำหนดรวมทั้งพนักงานคอยคุมจำนวนรถในแทรก เพื่อให้เกิดความปลอดภัยมากขึ้น และที่เปิ้ลเป็นอย่างนี้ก้อเป็นมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ไม่ได้เพิ่งมาเบ่งตอนนี้ พี่ผู้จัดให้คุมทางนี้ให้ฉนั้นมันก้อคือความรับผิดชอบของเปิ้ล มีอะไรก้อซวยสิคับ  ขอหั้ยเข้าใจกันด้วย นิสัยอย่างที่เจอคือสันดานนนนที่ข้าพเจ้ายากจะเปลี่ยน :D

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
« Reply #38 on: December 02, 2004, 12:53:15 am »
ขอบคุณที่เข้าใจนะค่ะ สำหรับคนที่ไม่เข้าใจก้อขอให้ทำความเข้าใขผ่านกระทู้นี้ซะว่า การลงไปเล่นมีกฎมีระเบียบเหมือนสนามแข่งรถทั่วไป อย่างฝั่งจิมคาน่ายังมีการสมัครและตรวจสภาพก่อนเลย ทางเราก้อต้องมีเพราะ ที่เราเล่นเป็นการทำให้รถเสียการควบคุม ฉนั้นจะเกิดเหตุมิอันควรได้ง่ายกว่า
 จึงต้องมีกฎและ เส้นทางการวิ่งมากำหนดรวมทั้งพนักงานคอยคุมจำนวนรถในแทรก เพื่อให้เกิดความปลอดภัยมากขึ้น และที่เปิ้ลเป็นอย่างนี้ก้อเป็นมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ไม่ได้เพิ่งมาเบ่งตอนนี้ พี่ผู้จัดให้คุมทางนี้ให้ฉนั้นมันก้อคือความรับผิดชอบของเปิ้ล มีอะไรก้อซวยสิคับ  ขอหั้ยเข้าใจกันด้วย นิสัยอย่างที่เจอคือสันดานนนนที่ข้าพเจ้ายากจะเปลี่ยน :D

A ha finally I see the light at the end of the turnel.  Thank you.  You do the right thing,  Don't worry about careless people.  Keep up the good work.  

Auto-X here is pretty easy setup but they are very strick in safety.  If you spin out that ok but if you spin and do a donut or burn tires you are out and ban from the race.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #39 on: August 09, 2006, 06:20:27 pm »
รูปสวยช่วยอัพ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline hiter999

• Amateur Racer
  • *
  • 200 sx หัวใจเดิมๆ
« Reply #40 on: August 10, 2006, 12:42:01 am »
หลายคนคงนึกถึงบรรยากาศเก่าๆดีจัง...

ต้องสมัครใหม่อีกกี่รอบเนี่ย

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #41 on: August 10, 2006, 07:56:17 pm »
เก่ามากๆ  จำได้ว่าวันนั้นสนุกดี  ;D

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #42 on: November 17, 2006, 06:39:14 pm »
ใครไปขุดมาว้า

ตั้งแต่ปี04

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport