Author Topic: ไอ้นี่มันท่ออะไรอ่ะคับ!!!  (Read 13252 times)

Offline Revolver

• Amateur Racer
  • *
งงทำไมมันออกมาจากตรงนั้น :o

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Re:ไอ้นี่มันท่ออะไรอ่ะคับ!!!
« Reply #1 on: December 09, 2004, 09:40:33 pm »
มีสายเดียว อืมม สงสัยท่อน้ำดื่ม เพราะถ้าท่อน้ำสำหรับ cool suit ต้องมีสองสาย เอ๊ะ รึว่าท่อเยี่ยว ฮ่าๆๆ
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #2 on: December 10, 2004, 10:41:11 pm »
  ท่อไรไม่รู้....แต่ชุดสวย ;D

• *
« Reply #3 on: December 11, 2004, 04:30:49 am »
สายอะไรไม่รู้แต่มันพิเรนจริงๆ เอาออกมาทางรูอื่นก็ไม่ได้ :-[

ปล. ชุดสวย นัทเห็นแล้วเกิดอารมณ์ป่าววะ ยิ่งได้ข่าวมาว่าชอบ...555 ;D

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #4 on: December 11, 2004, 09:51:18 am »
   แหม่.......ไม่เท่าพี่อ้นหรอกครับ.....ก็รูดเสาซะขนาดนั้นหนะ :-*

;D ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #5 on: December 11, 2004, 12:52:59 pm »
ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นท่อหล่อเย็นของชุดแข่งหนะครับ แต่มันก็น่ามี 2 สายแบบที่คุณ Mokan บอก เข้าทางออกทาง

แต่นี่มีแค่อันเดียวเลย ไม่แน่ใจเหมือนกัน
ใส่ทำฮา รึเปล่า อิ อิ

« Last Edit: December 11, 2004, 01:03:07 pm by Joe »
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
« Reply #6 on: December 11, 2004, 10:00:16 pm »
อยากได้ชุดอ้ะ  ;D
« Last Edit: December 11, 2004, 10:00:47 pm by +*~*+จ้าว-ลูก-ตะ-กั่ว+*~*+ »
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
« Reply #7 on: December 12, 2004, 08:14:59 am »
ปัสว่ะแน่นอนครับ ท่อน้ำดื่มจะอยู่ด้านหลังก้านคออ่ะครับ จุดประสงค์เวลาแข่งขันแบบนี้จะใช้เวลานานมากครับ
เกิดปวดเยี่ยว ก็ปล่อยเลยครับ ไม่เสียสมาธิด้วยครับ55555
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

« Reply #8 on: December 12, 2004, 08:38:51 am »
ปัสว่ะแน่นอนครับ ท่อน้ำดื่มจะอยู่ด้านหลังก้านคออ่ะครับ จุดประสงค์เวลาแข่งขันแบบนี้จะใช้เวลานานมากครับ
เกิดปวดเยี่ยว ก็ปล่อยเลยครับ ไม่เสียสมาธิด้วยครับ55555
  อ่ะ   เจิงเดะพี่  ถ้ายังงั้น ไอ้คนที่มันถือของอย่างงี้ถ่ายรูปได้...มันต้องบ้ามากๆ!!
 ;D ;D ;D ;D

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
« Reply #9 on: December 12, 2004, 09:59:47 pm »
เออลืมบอกไป โอริโด่ มันก็บ้าน่ะแต่ถ้าผมดูแล้ว ไม่บ้าหรอกครับของแบบนี้ ลองไปโรงพยาบาลสิ เดินกันให้เพียบ ถึงเวลาจำเป็นจิงๆก็ต้องเป็นไปเรื่องธรรมชาติครับ ผมว่าของแบบนี้เฉยๆอ่ะครับ ไม่เห็นต้องอาย :)
« Last Edit: December 12, 2004, 10:02:53 pm by kung 200 sx »
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #10 on: December 12, 2004, 10:46:26 pm »
เฮ้ย ใช่สำหรับฉี่จริงหรอ แล้วมันคอนเนกกับจู๋ยังไงกันล่ะหว่า คิดไม่ออกจริงๆ
- คิดดูนะ ตอนขับก็ปรับเบาะเอนๆ ยิ่งรถแข่งเบาะแบบ fix ด้วยแล้วไปกันใหญ่เลย ฉี่ได้หรือนี่ ท่านั่งมันไม่ได้จะอำนวยเล้ยยย
- แล้วขาทั้งสองข้างก็ยังต้องวางตรงๆ อีก จะอ้าขาก็ไม่ได้ (ติดปีกเบาะ)
- แถมขาซ้ายขวายังต้องขยับเหยียบแป้นตลอดเวลาอีกน่ะ
- ยังไม่นับตอนรถส่ายเอียงตอนเทโค้ง หูยย ฉี่กระฉอก ฮ่าๆ ๆ

ลองนึกภาพ แล้วลองทำตาม ถ้าให้ดี ลองฉี่ด้วยสิ ฮ่าๆ ๆ ๆ

ผมว่า "ไม่ใช่" ครับ แต่ผมเดานะ ใครมีข้อมูลจริงเอามาหักร้างกันด้วยเถิด

มุมมองผมยังไม่รู้ว่าเป็นอะไร (ผมถึงไม่ได้ร่วมแจมตอบไงในช่วงแรกๆ ) แต่ดูเหมือนสายนี้จะยึดกับซิบตัวล่างของ Race Suit ส่วนซิบตัวบนก็รูดขึ้นถึงคอ
- ถ้าซิบมันอยู่ด้านหลังแล้วมีสายยื่นออกมาแบบ Wet Suit ที่ใช้เล่นกีฬาทางน้ำแบบนี้สิพอจะเดาออก แต่อยู่ด้านหน้านี้คิดไม่ออกจริงๆ ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
« Reply #11 on: December 13, 2004, 01:12:22 am »
ไม่อยากนึกภาพเลย  ::)
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

• *
« Reply #12 on: December 13, 2004, 03:11:24 am »
หารูปมาเพิ่มให้คับ... :D
ดูดีๆตรงปลายมันมีเหมือนปลั๊กอะไรซักอย่างนะคับ มี2หัวด้วย ???
ดูทรงแล้วไม่น่าใช่ท่อฉิ้งฉ่องเพราะปลายท่อด้านในมันพุ่งขึ้นไปทางสะดืออ่ะคับ :-[

• *
« Reply #13 on: December 13, 2004, 03:15:10 am »
ออ รูปนี่ชุดปีที่แล้ว(2003)...ดูดีๆมันเป็นสายอ่ะคับ ไม่ใช่ท่อ :P
พอดีว่าหารูปชุดปีนี้(แบบรูปแรก)ที่เห็นไอ้สายนี่แบบเต็มๆไม่ได้ แต่เดาว่าอาจเป็นสายอะไรซักอย่างแต่รัดเทปสีขาวแทนหรือป่าว :P
« Last Edit: December 13, 2004, 03:17:43 am by Kei-office »

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #14 on: December 13, 2004, 08:42:02 am »
ดูจากรูปที่อ้น โพสต์ 2 รูป หลัง คิดว่าน่าจะเป็นท่อ ที่หล่อเย็นชุดแข่งหนะครับ เพราะลักษณะของหัวมันไม่ใช่ปลั๊กไฟ เหมือนหัวที่เอาไว้ต่อกับท่ออะไรซักอย่างมากกว่า แล้วก็ เอา พลาสติกพันสายไฟ ดำๆ พันรอบไว้อีกที

ส่วนรูปแรกไม่น่าจะใช่เทปขาวน้ะอ้น มันเป็นท่อลักษณะแบบท่อดูดน้ำที่เวลาเราดูหนังแล้วซื้อโค้กที่ใส่แก้วที่เป็นรูปตัวละครในหนังหนะ ท่อในรูปแรก กะท่อในรูป 2และ3 อาจจะเป็นคนละอันกัน แต่เอาออกมาตรงที่เดียวกันพอดี เพราะดูแล้วรูปมันต่างวาระกัน

ส่วนรูฉี่ไม่น่าใช่หนะครับ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน