Author Topic: อาทิตย์ 14 พย Pump Up Auto Salon / เห็นว่ามีดริฟท์ด้วย  (Read 3268 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เรื่องงานโชว์รถอะไรนี้ผมเฉยๆ ครับ เพราะรถแต่งบ้านเรามักจะแต่งออกมาเหมือนกันหมด ฮ๋าๆ หวังว่าอีกหน่อยวงการพัฒนาขึ้นคงจะสนุกกว่านี้ เอาล่ะ เรื่องโชว์ช่างมัน คุยเรื่องดริฟท์ดีกว่า อิอิ

เขาว่ามีดริฟท์ด้วยว่ะ พวกไหนมาดริฟท์หรือ หรือว่าพวกเรานี่แหละ ? ถ้าใช่ แล้วเขาเล่นกันตอนไหน อย่างไร ขอรายละเอียดเรื่องนี้มากๆ หน่อยครับ เช่น
- สนามเป็นลานกว้าง แล้วเขาจะเอาวัสดุอะไรมาจัดเรียงให้เป็นโค้งหรือ
- ให้ดริฟท์กันเวลาใดบ้าง แบ่งเป็นช่วงๆ ไหม หรือว่าจัดสถานที่ให้ดริฟท์กันได้ตลอดวันเลย
- ขอรูปสถานที่ด้วย มีร่มเงาอย่างไรให้หลบบ้าง ห้องน้ำเดินไกลไหม มีร้านค้าขายของไหม ฯลฯ ไม่เคยไปดูเลยน่ะครับ
- พวกเรามีใครไปกันบ้าง ไปกันกี่โมง

ใครคนวงใน ขอรายละเอียดมาเยอะๆ หน่อยครับ จะได้เตรียมรถทัน เพราะอาทิตย์ที่ 21 ถัดมาก็มีงานดริฟท์ของ Tune Speed อีกแล้ว

หึหึ ดริฟท์บ่อยๆ ตังจะหมดแล้วอ่ะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ไม่รู้เรื่องเรยอ่ะพี่ สงสัยต้องถามพวกกุ้งแล้วหละ เพราะเค้ารู้จักกับ ทาง PUMP UP หนะครับ

ดริฟทืบ่อยๆ หมดเจรงๆพี่ แต่ผมคิดว่าดีกว่าไม่ได้ดริฟท์อ่ะ อิ อิ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
คุยแล้ว เคลียร์แล้ว

งานนี้ขอเป็นคนดูครับ อาจพาภรรยา พาลูกไปด้วย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
อธิบายอีกครั้งครับเพื่อใครยังไม่ได้อ่านครับ
ในงานเรื่องของดริฟท์ จะจัดเป็นลานโดยเล่นเป็น แบบFreestyleครับ เป็นโชว์ เป็นรอบๆไปสัก15นาทีครับ
ต่อช่วงอันนี้ผมยังไม่ทราบว่าช่วงแค่ใหนน่ะครับ แต่คิดว่าลงที่ละคัน ทั้งหมดประมาณ7คันครับ ตลอกไปจนจบงานเลยครับ แต่สำหรับผมคงจะใช้มุข(ใข่หิน)เป็นมุขสุดท้ายแล้วอ่ะครับ ถ้าไม่มีใครขอผมคงไม่เล่นพำเพื่อแล้วหล่ะครับ เจ็บครับเจ็บแต่เจ็บที่แขนน่ะครับ ไม่ใช่อย่างอื่นอิอิ   ;D ส่วนในงานก็จะมีรายการอืนอีกหลายรายการส่วนตัวผมเองนั้น ไม่สามารถรู้ได้ทั้งหมด คงต้องไปชมกันในงานอ่ะครับ อยากให้เพื่อนๆชาวดริฟท์ ไปกันเยอะๆ ทางทีมงานผู้จัดรวมทั้งผมเองก็อยากให้วงการนี้เป็นที่ยอมรับในวงกว้างมากขึ่นอ่ะครับ
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
ขอเพิ่มน่ะครับมีที่หลบแดดเป็นเต้นของกลุมดริฟท์ครับ อาจจัดหาที่นั้งให้ได้น่ะครับสำหรับพี่โอเปิ้ล และครอบครัว และกลุ่มพี่น้องดริฟท์ครับ เรื่องของห้องน้ำสดวกครับมีแน่นอนสบายใจได้ครับส่วนที่หลบแดดของตัวสถานที่ก็มีน่ะครับเป็นโซฟาแบบ out door แต่อยู่ในร่มน่ะครับสบายๆครับ  ;D
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163