Author Topic: ขอข้อมูลโช๊ค Kei Office หน่อยครับ........  (Read 4378 times)

man@GujaDrink

• Guest
ใครเคยใช้บ้างครับ?.. เป็น Type ไหนครับ?.. แล้วเป็นไงบ้างครับ?

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมใช้ Kei Office กับรถดริฟท์นะครับ คือเน้นขับดริฟท์อย่างเดียว

ค่า K หน้า 9 หลัง 7
ช้อคปรับ 4 ระดับ
กระบอกช้อคด้านนอกเลื่อนปรับสูงต่ำได้ โดยที่ไม่ต้องเลื่อนฐานสปริง

ปรับเบอร์ 1 อ่อนสุด ขับสบายดีใช้ได้ครับ แข็งแบบหนึบๆ กรุบๆ กรับๆ อิอิ อธิบายไม่ถูก คล้ายขับรถแต่งที่ช้อคฯไม่ค่อยแข็งนัก แต่ผมปรับเบอร์นี้แค่หนแรกหนเดียวเองนะ ทุกวันนี้ก็ทิ้งไว้ที่เบอร์ 4 ตลอดเลย ไม่ชอบไปหมุนมันเล่นไปมา กลัวเจ๊ง

ตอนปรับเบอร์ 4 นี้แข็งกระด้างแบบคนละโลกเลยครับ สัน เนิน ตะเข็บ รอยต่อ ฯลฯ มันฟ้องออกมาอย่างเด่นชัด ขับถนนก็ต้องทนกันไปครับ แต่ขับสนามดีมากๆ เลย โดยเฉพาะตอนดริฟท์นี้โยนแรงๆ รถไม่มีโยกเอียงเลย ตอบสนองดีมากๆ ใช้งานต่อเนื่องนานๆ คือเล่นกันทั้งวันสมรรถนะก็ยังไม่เปลี่ยนไป (ช้อคฯบางอันพอร้อนแล้วเปลียนไปก็มีครับ)

ส่วนเบอร์ 2 กับ 3 ผมไม่ค่อยได้ใช้ครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
หากจะปรับสูงต่ำ ก็สามารถเลื่อนที่วงแหวนล็อคตรงนี้ได้เลย ไม่ต้องเลื่อนที่เบ้าสปริงครับ แต่การเลื่อนปรับแต่ละครั้งควรเซ็ทศูนย์ล้อใหม่ด้วยนะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

man@GujaDrink

• Guest
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆๆ เลยครับ ... เอาหละหว่า ..งานนี้ ไส้ทะลักแน่ๆๆ  ;D ;D