Author Topic: ผู้บริหารฮอนด้าท่านจงไปฝึกงานที่บริษัทไทยรุ่งเถิด  (Read 2914 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เห็นข่าว CRV แล้วรู้สึกสะใจ และยินดีกับเจ้าของรถที่ฮอนด้ายอมซื้อคืน
อยากจะเล่าประสบการณ์กับตัวเองให้ฟังคับ
ซื้อไทยรุ่ง รุ่นล่าสุดได้ 1 ปีแล้ว
ครั้งที่ 1 สีด้านในประตูแตก ไปไทยรุ่ง ทำสีให้ทันที
ครั้งที่ 2 เคลมขอบยางกระจก 2 ด้าน ทำให้ทันที
ครั้งที่ 3 สายนำมัน เป็นรอยแตก เคลมให้ทันที
ครั้งที่ 4 กระโปรงท้ายมีรอยน้ำเข้า เป็นสนิม ขอเปลี่ยนกระโปรงท้ายใหม่
ฝ่ายเทคนิคขอตรวจสอบ และเคลมให้ทันทีโดยเปลี่ยนกระโปรงหลังให้ใหม่ พร้อมทำสีต่างๆฟรี บอกด้วยว่า ถ้าฟิมล์กรองแสงเป็นรอยอันเนื่องมาจากการทำจะเคลมให้ด้วย ใช้เวลา 7 วัน เรียบร้อย
จะบอกว่า ศูนย์บริการที่ดี และดูแลลูกค้าก็ยังมีครับ รู้สึกดีใจที่ใช้ไทยรุ่ง ถึงจะไม่หรูหรามาก แต่ก็บริการดี เจ้าหน้าที่ทุกคนที่สัมผัสมามีมารยาทครับ ดูแลดี
ที่เขียนมาเล่าให้ฟัง ขอยืนยันว่าไม่ได้มีส่วนได้เสียกับไทยรู่งครับ แต่อยากเล่าให้ฟังว่า รถของไทยก็ยังบริการดี เสียอย่างเดียวคือ ศูนย์ไทยรุ่งยังมีน้อย และไกลมาก
ปล. ถ้าเกี่ยวกับเรื่องเครื่องเข้าศูนย์อีสุสุ ได้หมดคับ
อยากบอกสำหรับเพื่อนที่ใช้รถ 7 ที่นั่งและกระโปรงท้ายเปิดด้านบน ให้ตรวจสอบดูยางที่ห้มสายไฟเชื่อมต่อระหว่างตัวถัง(ด้านใน) กับหลังคาทุกจุด (รถทุกยี่ห้อ)ให้ดีครับ ถ้าไม่หมั่นเช็ค น้ำจะซึมเข้ามาทำให้เป็นสนิมได้ หลังจากกรณีนี้ผมไปดูรถทุกยี่ห้อ เช่น ฟอจูนเนอร์ รวมทั้งไทยร่งคันอื่น และ SUV ส่วนใหญ่พบว่ายางห้มสายไฟเบรค(ด้านใน) ด้านบนแค่ติดประกบกับตัวถังรถไว้แต่ไม่มีการซีล ลองขยับยางดูสามารถแหกออกตามมือได้เลย ดังนั้นหน้าฝน น้ำซึมได้แน่นอน แนะนำให้ซื้อซิลิโคน มาทำการอุดช่วงรอยต่อเพื่อป้องกันสนิมไว้ครับจะได้ปลอดภัย รถมีราคาแพงคับ
จบข่าว

จากคุณ : aeypu - [ 28 ม.ค. 48 18:20:29 A:203.146.251.29 X: TicketID:007994 ]

Source : pantip.com ห้องรัชดา
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride