Author Topic: มค 58  (Read 14788 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: มค 58
« Reply #30 on: February 01, 2015, 07:19:29 pm »
31 มค 58
   เสาร์นี้งานเพียบจริงๆ ครับ ปลายเดือนด้วยน่ะ ก็แปลกดีนะ ไม่รู้ประเทศอื่นเขาจะมีวัฒนธรรมอย่างเราไหมที่พอเงินเดือนออกต้องมาเลี้ยงฉลองกัน กูล่ะงงโคตร
   เหี้ย ห่า ไรแม่งก็ต้องเลี้ยงฉลองกันหมดเลย เอาง่ายๆ ซื่อๆ ก็คือ “หาเรื่องแดก”
   มีเงิน รวย เหลือ ก็เรื่องของเขา แต่มันลามมาถึงพวกงบน้อยด้วยนี่สิ
   จันทร์ – ศุกร์ งานปกติ มาอัดแน่นเอาวันเสาร์นี่แหละวะ สั่งของแล้วก็จะเอาด่วน โทรมาเร่ง เราทำได้ไม่ทันใจก็โดนดุว่าไป ก็ยอมรับฟังอย่างเดียวครับ เขาว่าก็เรื่องของเขา ถ้าเราเก็บเอามาคิดเครียดแค้นไปก็เท่านั้น ดังเช่นคำติฉินนินทา
   บ่ายขี่จักรยานหาซื้อของกินให้แม่ แม่เลือกไม่ถูกว่าจะกินอะไรดี ผมนี่ไปไม่เป็นเลย จึงจัดก๋วยจั๊บไม่ใส่เครื่องใน ข้าวแช่ ให้แม่ ข้าวหน้าเป็ดคัดเนื้อๆ ใส่ผัก ขิง เยอะๆ เอามาฝากภรรยา ขากลับเจอร้านข้าวแกงแวะซื้อพะแนง และไก่ทอดราดซ้อสมาฝากตัวเอง ฮ่าๆ
   เลยไปธนาคารในห้าง และรอรับมิวต่อ ระหว่างรอก็เดินเล่นหาไอเดีย วันนี้เลือกแผนกเครื่องครัวครับ วิธีหาไอเดียของผมเจ๋งดีไหมครับ แต่แผนกครัวมันยังไม่พอ เลยไปจัดที่ซูปเปอร์มาเก็ตต่อ ไอ้แผนกนี้ต้องข่มใจอย่างมาก ของกินเพียบจริงๆ ใจอ่อนจัดช็อคโกแลตดาร์คมา ไม่ได้กินเป็นเดือนแล้ว เห็นมันลดราคาเยอะน่ะ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride