Author Topic: ธค 56 9 แสดงพลัง 22 แสดงพลัง  (Read 23473 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ธค 56 9 แสดงพลัง 22 แสดงพลัง
« Reply #30 on: January 12, 2014, 11:01:13 am »
31 ธค 56
   ไม่ได้เจอลมหนาวตอนปีใหม่มานาน ไม่คุ้นครับ แต่ก็นะ จะปีใหม่หรือวันใดมันก็เหมือนวันธรรมดาๆ คนเราต่างหากเป็นผู้กำหนดวันเวลาขึ้นมาเอง และนี่ก็เป็นอีกวันที่ผมออกไปทำงานอยู่เฝ้าร้านขายของ
   ผู้คนในออนไลน์ถามผมว่าไปเที่ยวไหน ก็ตอบเขาว่าไม่ได้ไป ไม่ชอบเที่ยวเทศกาล คนเยอะ รถติด สารพัดจะอ้าง แต่ในโลกแห่งความเป็นจริงแล้ว ผมแทบไม่เคยได้หยุดปีใหม่หรือเทศกาลใดกับใครเขาเลย มีหยุดสัก 2-3 วันตอนสงกรานต์นี่แหละ
   นี่มันเป็นธุรกิจเพื่อสังคมหรือไงกันนะ ทำงานกันตลอด คนงานแม่งก็มาบ้างไม่มาบ้าง วันไหนคนครบๆ ก็โอเค วันไหนคนน้อยก็มึงไง ออกไปส่งของ
   ข้อดีมีเพียงอย่างเดียวก็คือทำงานง่าย รถไม่ติด จอดง่าย ร้านขายดีครับ เพราะร้านอื่นเขาปิดกันหมด
   กปปส จัดงานปีใหม่ที่ราชดำเนิน จัดคล้ายงานวัด มีหนังกลางแปลง น่ารักดี ผมอยากไป แต่ก็นะ .. มีลูกต้องดูแล
   คิดบวกเข้าไว้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride