Author Topic: มีใครชอบปั่นทางไกลบ้างไหมครับ  (Read 7698 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เมื่อก่อนไม่เคยคิด แต่ลองแล้วเริ่มชอบ ช่วงนี้ก็เลยซ้อมๆ มือไว้ ซ้อมบ่อยๆ แล้วรู้เลยครับว่ารถผมยังไม่ค่อยลงตัว ขาดๆ เกินๆ อยู่ เมื่อก่อนไม่รู้ เพราะไม่เคยนั่งปั่นนานๆ แบบ 4-5 ชั่วโมงต่อเนื่อง

กำลังจะเซ็ทริปทางไกลครับ แต่ผมชอบไปแบบคนน้อยๆ ไม่ชอบกลุ่มใหญ่ มันไม่ค่อยคล่องตัว

มีเพื่อนๆ ชอบทริปยาวๆ ไกลๆ แบบวันละสัก 100 โล กันบ้างไหมครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline tstcbbep

• Amateur Racer
  • *
ผมชอบทริปไกลๆ ที่ไม่ต้องใช้ความเร็วครับ แบบปั่นชมวิวข้างทางไปเรื่อยๆครับ

Offline kagty007

• *
อยากไปคับ.... ตอนนี้ปั่นอยู่คนเดียว... มีไรชวนกานด้วย ;D
ปล.เเขก

• don't let your fear stand in the way of your dream
อยากไปคับ.... ตอนนี้ปั่นอยู่คนเดียว... มีไรชวนกานด้วย ;D
ปล.เเขก
7-8 กุมภานี้กลุ่ม TCC เขาจัดไปตลาดน้ำอัมพวากันครับ สนใจไหม

ปล แขก - คืออะไรหรือ  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
 ;D ;D เเขกคือชื่อผมครับ ...
ผมก็เปงคนที่มาขอคำปรึกษาเรื่อง Jetstream xp อ่ะ
จำกานได้ไหม ;D ;D ;D

• *
7-8 กุมภานี้กลุ่ม TCC เขาจัดไปตลาดน้ำอัมพวากันครับ สนใจไหม
สนใจคับ...รถพับไปด้วยได้ไหม

จำได้สิครับ เพราะมีคนโพสถามผมแค่ไม่กี่คน ฮ่าๆ

รถพับหรือรถแบบไหนก็ไปกับกลุ่ม TCC ได้ครับ ผมชอบกลุ่มนี้ เพราะปั่นไม่เร็วมาก และมีน้ำใจช่วยเหลือมือใหม่อย่างดี

แต่ผมไม่รู้ว่าจะเต็มหรือยัง ตอนแรกเขารับ 200 คน และเต็มอย่างรวดเร็ว เลยเปิดเพิ่มอีก 100 คน แต่ให้นอนเต้นท์

ผมเองได้สิทธิ์นอนห้องพัก แต่ใจอยากนอนเต้นท์เหมือนกัน ฮ่าๆ เลยอาจติดเต้นท์ไปด้วย  ลองตามลิงค์นี้ไปดูครับ

http://www.thaicycling.com/board/viewtopic.php?f=7&t=918&st=0&sk=t&sd=a

• *
 ;D ;D ขอบคุงคับที่ให้ข้อมูลดีๆๆเสมอมา