Author Topic: รถโหลด ท้องรถโดนขูดบ่อยจนท่อเป็นรอย มีวิธีแก้ยังไงคับ  (Read 8960 times)

NFS

• Guest
รถผม accord ปี 94 โหลดต่ำ เวลาขัดขึ้น-ลงเนิน ท้องรถชอบขูดกับพื้น.....อยากทราบว่ามีวิธี
แก้ไหมคับ คือ ไม่อยากยกมันขึ้นเพราะ ต่ำๆก็สวยดี ขอบคุงมากคับ........

Offline ae_free_style

• Group N Racer
  • **
  • zomeday i'll grow up...i know
เอ่ออ..อันนี้ไม่ได้ว่านะครับ

แต่ถนนในกรุงเทพ ไม่ใช่ดิ ถนนส่วนมากในประเทศไทย มันก็ห่วยอยู่แล้วนะครับ การที่จะตกแต่งเอาสวย โดยการลดความสูงของรถลงมา แล้วมีปัญหาว่าท้องรถลาย ผมว่าก็ทำใจละครับ

ก็เมื่อโหลดแล้วโดน ยกขึ้นไม่เอา..เหลืออีก 1 วิธี คือ ไม่ต้องขับครับ  8)

ถนนมันแย่มากๆนะครับ ไหนจะที่กั้นถนน ทางขึ้นลานจอดรถ สะพานคอหัก เอาขึ้นซักหน่อยน่าจะดีนะฮะ สงสารรถ

อ้อ...ถ้ามันโดนแต่ท่อ ลองดูวิธีการเดินท่อใหม่ซิครับ เผื่อว่า มันจะสามารถขยับขึ้นได้อีกหน่อยรึเปล่า
« Last Edit: October 04, 2005, 09:58:37 am by ae_free_style »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ่าๆ ปัญหาแบบนี้พบมากเฉพาะกับวัยรุ่นครับ สมัยผมเป็นเด็กก็เห็นเพื่อนๆ เป็นแบบนี้กัน ที่ว่าเด็กก็คือสักตอนมัธยม 2 น่ะ ยุคนั้นผมยังไม่มีรถใช้ ก็เลยติดสอยห้อยตามพรรคพวกเขาไป

หากไม่เอาขึ้น ก็ต้องเอาถนนลง อิอิ ทำได้เท่านี้จริงๆ ครับ

ผมเคยนั่งรถชนิดที่ผมเรียกว่าเตี้ยที่สุด ก็คือเจอก้อนหินเท่ากำปั้นก็ติดใต้ท้อง ไปไม่ได้ ต้องถอยหลังให้เพื่อนลงไปหยิบก้อนหินออกก่อน ฮ่าๆ สมัยนั้นยังไม่รู้จักคำว่าอายเป็นอย่างไรกันเลย ขึ้นรถมาก็หัวเราะกันต่ออย่างสนุกสนาน

ยุคผมรถมันเตี้ยได้ขนาดนั้นก็เพราะใช้แค่ล้อ 13 นิ้วครับ ผมว่าสวยกว่ารถสมัยนี้ที่ใส่ล้อใหญ่ๆ นะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ฮ่าๆๆ พูดถึงสมัยก่อน นึกถึงนี่เลย KE70 โหลดแป็ก แม็ก HAYASHI 13 x 7 ยาง Pirreli P7 175/50-13 เตี้ยสุดตีน วิ่งผ่านตัวหนอนไม่พ้นใต้ท้องติดจนล้อหลังฟรีผ่านไม่ได้ ต้องให้เพื่อนลากออก สะใจโคตร

อย่างว่าแหละ ถนนบ้านเราเดี๋ยวนี้ถ้าจะโหลดแป็กต้องเปลี่ยนทั้งนิสัยการขับและเผลอๆเส้นทางการขับด้วย เดี๋ยวนี้ไม่เอาละครับ ใส่ขอบ 17 โหลดนิดเดียวพอกับสปอยเล่อร์ ปล่อยหลังโด่งเล็กน้อย ยางขอบเตี้ยเลิกแล้ว เปลืองยาง เปลืองล้อ เดี๋ยวนี้เล่น 225/45-17 ลุยได้ทุกที่ ดูล่ำดี สบายใจ
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline bank_evolution

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ติดแผ่นสแตนเลสใต้ท้องรถซิครับ

Offline นรกจกเปรต

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ติดตั้งระบบ  ไฮโดริค  เลยครับเเน่นอนที่สุด :P

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
I remember behind Siam Square in the parking lot,  everytime we go over the speed bump everybody have to get out of the car.  Then go over speed bump sloowwly, Then get in accelarate to next speed bump do the same thing again.   What the hell were we thinking  ;D ;D.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.