Author Topic: อเมริกากำลังจะฮุบอิหร่าน ?  (Read 2159 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
น้ำมันแพงครับ แพงขึ้นเรื่อยๆ ไปอีกนาน ถึงมีลดบ้างก็นิดหน่อย อย่างเก่งก็แค่ทรงๆ

หากจากนี้ไปสักสองปี หรืออาจเร็วกว่า เราอาจเห็นอเมริกาหาเรื่องยึดอิหร่าน (หลังจากได้อิรักมาครองแล้วอย่างไม่เป็นทางการ เช่นเดียวกับอีกหลายประเทศในเครือเขา)

อันนี้ผมคิดวิเคราะห์เอาเองนะครับ เพราะได้ข่าวมาว่าอิหร่านเป็นประเทศที่อยู่ในย่านมีแหล่งน้ำมันดิบอีกมาก การขุดค้นพบบ่อใหม่ ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร แต่กลับจะเป็นผลดีต่อผู้ได้รับสัมปทาน ก็พวกบริษัทขุดสำรวจน่ะแหละครับ

สุดท้ายก็สงคราม สุดท้ายก็ขายอาวุธ เฮ้อ... สงสารมนุษย์โลกจริงๆ
« Last Edit: June 16, 2005, 02:31:32 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ตั้มเม้ง...

• Amateur Racer
  • *
  • ^--^สวัสดีมากๆครับ^--^
ใช่ครับ อเมริกาอย่างเดียวเลยครับ แม่งอยากได้น้ำมัน ประเทศแม่งผลาญเยอะ  ขายได้ราคาอีกตะหาก

ไม่งั้น ตอน อิรักโดนบุก

อิรักไม่เผาบ่อน้ำมันหรอก เมกา แม่งก็ปกป้องบ่อน้ำมันสุดๆ อะ

ดูต่อไป ซาอุ ก็จะโดน  
น้ำมันเยอะ
:o