Author Topic: ปกติล้างรถที่ไหนกัน  (Read 3006 times)

Offline Munit

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ปกติล้างรถที่ไหนกัน
« on: May 21, 2005, 04:02:17 pm »
ปกติ ล้างรถที่ไหนกันค่ะ มีร้านประจำกันหรือเปล่า

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ปกติล้างรถที่ไหนกัน
« Reply #1 on: May 22, 2005, 11:24:53 am »
ตัวผม ล้างเองตลอดครับ

ไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับรถเราครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Vincent

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #2 on: May 25, 2005, 06:42:45 am »
ปกติ ก็ล้างเองตลอดครับ เพราะไม่ชอบที่ร้านล้างรถจะเอา ฟองน้ำถูมั่วซั่ว ไม่ตามลำดับจากสูงไปต่ำ เลอะน้อยไปสู่เลอะมาก

แต่พอคนงานที่บ้านผมออก ปุ๊บ ล้างเอง เป็นงานที่เหนื่อยมากๆครับ เพราะ ยังต้อง กลับมาซักผ้า ที่เช็ดรถอีก 4ผืน ล้างถังน้ำ ฟองน้ำ แล้วยิ่งถ้าเคลือบสี ต้องมีผ้าที่จะซักเพิ่มอีก อย่างน้อย 2ผืน ....ผมเลยจ้างเค้าล้างเอาซะงั้น

....จิกจิก
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

Offline kittichai

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #3 on: May 29, 2005, 01:12:00 pm »
ถ้ามีโอกาส ลองแวะมาที่ Vips ซิครับ  ::) อยู่แถว ม. ธุรกิจบัณฑิต จะได้เห็นวิธีล้างแบบรถไม่เป็นขนแมวครับ  :D หรือลองเข้าไปดูที่ www.vipscars.com ได้คร้าบบ