Author Topic: มีใครพอจะทราบเบอร์ ช่างเหลิม ที่ทำ Porsche ลาดพร้าว 101 บ้างครับ  (Read 5298 times)

Offline TRANCE

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
พอดีผู้ใหญ่ที่เคารพท่านหนึ่งต้องการทราบข้อมูลบางอย่างครับ
แล้วผมเองก็ไม่ได้ติดต่อนานแล้ว ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเบอร์ไปรึยัง
ช่างเหลิม ที่ทำอู่ซ่อม Porsche ที่อยู่ในซอยลาดพร้าว 101 น่ะครับ
รบกวนเพื่อนๆที่พอจะทราบหน่อยแล้วกันนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
พี่เหลิมนี้ผมสนิทเลย เมื่อก่อนทำของ Porsche ส่งเขาบ่อยครับ

แต่ไม่ได้เจอกันนานมากแล้ว เบอร์ก็เปลี่ยนกันไปหมด ไว้ตามให้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
ขอบคุณมากครับพี่เปิ้น
เอ่อ... เนี๊ยะ คือว่าผู้ใหญ่ที่ผมบอกอ่ะครับ เค้าหา Porsche อยู่แล้วไม่อยากไปซื้อที่เต๊นท์
เค้าอยากซื้อกับเจ้าของรถโดยตรง เลยวานให้ผมช่วยหาให้ ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง
ก้นึกถึงพี่เหลิม แต่เบอร์โทรก็ไม่มี จะไปที่อู่ก็จำทางไม่ได้(ก็ 7 ปีแล้วน่ะครับที่ไม่ได้ไปเลย)
เลยตัดสินใจพึ่งเว็บนี้แหละน่าจะได้ข้อมูลที่ต้องการครับ ยังไงรบกวนพี่เปิ้นด้วยนะครับ
ผมเองก็จะลองถามเพื่อนๆที่เคยขับดู(แต่ตอนนี้อยู่เมืองนอกกันหมด)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แหม แค่หา Porsche ก็ต้องคุยกับกลุ่ม Porsche Club Thailand สิครับ ผมไม่รู้ว่ากลุ่มนี้เขามีเวปกันหรือไม่ แต่เห็นพวกเขาสนิทกลมเกลียวกันดี เคยไปสุงสิงอยู่แว๊บๆ แต่ผมไม่มี Porsche เลยไม่กล้าเทียบรัศมี  

เพื่อนคุณโตอยากได้รุ่นไหน อย่างไร กำหนดมาด้วย รถพวกนี้มันละเอียดอ่อนครับ ไม่รู้จริงก็จะโดนหลอกได้ง่าย ส่วนใหญ่เป็นรถ 911 ปีเก่าๆ แปลงร่างเป็น 930 กันเยอะ เพื่อนคุณโตอยากเล่นรถเดิมหรือรถแปลงล่ะ

ยิ่งได้เครือ่งเทอร์โบยิ่งดีครับ แรงสะใจแบบลืมรถญี่ปุ่นไปเลยน่ะ

แต่หากจะใช้รถให้ถึงขีดสุดแล้ว RR ต้องใช้ฝีมือขับพอควรครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
บอกก่อนเลยครับว่าคนนี้ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ Porsche มากนัก
ออกๆแนวประมาณมีตังค์ แล้วอยากมีใว้เข้าสังคมมากกว่า
แต่ก็นั่นแหละ ก็คือเราพูดอะไรมากไม่ได้ ท่านไม่ค่อยฟัง
อยากเสียตังค์ก็จัดให้

ตัวผมเองก้แนะนำไปแล้วบางส่วน ว่ามันมีแบบพวกที่แปลง จาก 964 เป็น 993
ราคาจะถูกกว่า 993 แท้ๆ เพราะเพื่อนคนนึงเคยทำที่อู่ พี่เหลิมนี่แหละครับ
ตอนนี้รถคันนั้นอยู่ที่เต๊นท์รถในกรุงเทพนี่แหละ อิอิ(ใครจะซื้อก็ต้องดูดีๆ)
จากที่คุยกับพี่เปิ้นทาง MSN แล้วผมก้ไปเล่าให้เค้าฟัง ทีนี้เลยยิ่งอยากได้ไปใหญ่
คงประมาณว่าราคามันถูกลงจากที่ตั้งใว้เยอะ เลยดีใจมั๊ง

ยังไงก้ขอขอบคุณพี่เปิ้นอีกทีนะครับ
ใว้เดี๋ยวจะโทรไปคุณกับเพื่อนพี่เปิ้นอีกที
อาจจะได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีก
ขอบคุณมากๆครับ