Author Topic: รบกวนถามเรื่องเลขเครื่องนิดนึงครับ  (Read 2113 times)

Yai_GuMP

• Guest

คือผมเคยซื้อเครื่องSr20detพัลซ่า  มาจากการฝากขายของคนๆหนึ่งจากร้านท่อไอเสีย  ทีนี้ว่า  เขาได้ให้บิลตอนเขาซื้อมาด้วย แต่ผมทำหาย

เลยอยากทราบว่าถ้าผมไปติดต่อที่ขนส่ง(สาขาไหน?)โดยตรงเลย  โดยจดเลขเครื่องของผมไปบอกทางขนส่ง  ทางนั้นจะออกใบอินวอยด์ที่ถุกกฏหมายให้ผมได้มั้ยครับ  แบบว่าจะขายเครื่องต่ออีกทอดครับ เพราะผมก็จำชื่อร้านที่เจ้าของเก่าซื้อมาไม่ได้ด้วยว่าซื้อมาจากร้านอะไร  แต่รับรองว่าเครื่องนี้นำเข้ามาถูกกฏหมายแน่ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
ทำไมไม่กลับไปถามที่ร้านท่อไอเสียดูหละ ว่า เจ้าของเดิมเป็นใครเพื่อว่าเป็นพวกเค้า จะได้ช่วยถามให้ ไม่มีหลักฐานอะไรเลยใครจะกล้ารับรอง
knock..out