Author Topic: การdift  (Read 3979 times)

<K>

• Guest
การdift
« on: September 29, 2005, 11:52:02 am »
1 การ ดิฟ นี่ ต้องทำยังไง
2การแต่งรถสำหรับ ดิฟ ควรเพิ่มอะไร หรือลดอะไร บ้าง
3ต้องเป็นขับรถล้อหน้า ล้อหลัง หรือ 4ล้อ
4การทำ ดิฟแต่ละครั้งมีผลเสียกับรถยังไงบ้าง แล้วควรแก้ยังไง
5แล้วมีที่ไหนสอน ดิฟ กับ การแต่งรถบ้าง
ผมเพิ่งชอบรถได้ไม่นาน ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากขอแบบละเอียดนะครับ อยากรู้มาก
(รถในฝัน SUBARU IMPRESSSSSA ขอบคุณครับ ;D

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
Re:การdift
« Reply #1 on: September 29, 2005, 01:32:44 pm »
http://www.racing-club.net/board/index.php?board=4;action=display;threadid=923

ถ้าสนใจเรื่องดริฟท์ให้อ่านในกระทู้นี่ก่อนครับ ถ้ามีคำถามเพิ่มเติมมาคุยกันครับ

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: September 29, 2005, 06:25:24 pm »
ขอบคุณครับตุลย์ที่เข้ามาช่วย

ตอนแรกผมเห็นคำถาม #1 แล้วอึ้ง กำลังคิดเรียบเรียงหาคำตอบสั้นๆ แต่มันไม่สำเร็จครับ คือตอบแล้วก็คงมีคำถามตามมาอีกมากมาย ย้อนไปอ่านตามลิงค์ที่ตุลย์ทำไว้ให้แหละครับ ดีแล้ว

ข้ออื่นคำตอบอยู่ในลิงค์ครับ แต่ถ้าอยากรู้เพิ่ม ก็ถามใหม่ได้  ;)

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #3 on: September 30, 2005, 09:21:24 am »
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว พี่เปิ้น ตั้งกระทู้ แบบ พื้นฐานผู้จะเล่นดริฟท์ ไว้เลย 1 กระทู้ เอาไว้ข้างบน ใครไปใครมา จะได้เปิดดูเลยไงครับ

เพราะไม่งั้นพี่เปิ้นต้องตอบซ้ำหลายๆที อ่ะครับพี่
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน