Author Topic: ขำนิดหน่อย  (Read 1899 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขำนิดหน่อย
« on: February 16, 2007, 09:44:44 pm »
.....(คัดลอกมาจากเวป JEEP ให้คลายเครียดกันหน่อยครับ)........

ณ บ้านเพื่อนเศรษฐี

>> เพื่อน - นายดื่มไรดี น้ำผลไม้ โซดา ชา โกโก้ ช็อคโกแลต หรือ กาแฟ ?
>> ผม - ขอชา แล้วกัน
>> เพื่อน - เอาชาซีลอน หรือ ชาสมุนไพร หรือเอาบุช ผสมน้ำผึ้งดีมั้ย หรือเอาชาเย็น หรือชาเขียว
>> ผม - เอา .. ซีลอน
>> เพื่อน - เอาแบบไหนเหรอ ใส่นม หรือ ไม่ใส่
>> ผม - ใส่นมด้วยแล้วกัน
>> เพื่อน - เอานมแพะ นมอูฐ หรือนมวัว
>> ผม - นมวัวดีกว่า
>> เพื่อน - เอานมจาก วัวฟรีซแลนด์ หรือ วัวแอผริกาเน่?
>> ผม - เอ่อ...ไม่ต้องใส่นม ก็ได้
>> เพื่อน - อยากได้หวานแบบไหนล่ะ ใส่น้ำตาลหรือว่า น้ำผึ้ง ?
>> ผม - น้ำตาล ดีกว่า
>> เพื่อน - น้ำตาลปี๊บ หรือน้ำตาลอ้อย?
>> ผม - น้ำตาลอ้อย
>> เพื่อน - เอาแบบขาว หรือแดง หรือว่าเหลือง?
>> ผม - เราว่า! นายลืมเรื่องชา นี่ซะเถอะ ขอน้ำสักแก้วก็พอว่ะ
>> เพื่อน - จะเอาน้ำแร่ หรือน้ำกลั่น?
>> ผม - น้ำแร่
>> เพื่อน - เอาแต่งรสด้วยมั้ย? หรือว่าไม่?
>> ผม - หิวน้ำจะตายอยู่แล้วโว้ย !!!
>> เพื่อน - ???? ( ... ก็แค่ถาม )
>> เพื่อน - แล้วจะใส่แก้ว ทรงไหนดีล่ะ แก้วใส ขุ่น / ทรงยุโรป ทรงไทย หรือทรงแขกดี
>> ผม - เอ่อ...ที่มันใส่น้ำแล้ว ไม่รั่วก็ได้นะ จะดีมากถ้ามี น้ำแข็งด้วย
>> เพื่อน - อ่า..เอาน้ำแข็งแบบไหนดี ทุบละเอียด หรือก้อนกลม (ยูนิค)
>> ผม - กลม ๆ ละกัน
>> เพื่อน - เอาแบบใหญ่ๆ หรือเล็ก ๆ ดีล่ะ
>> ผม - เอาว่าใส่น้ำแล้วมันเย็นอ่ะ
>> เพื่อน - จานรองแก้วล่ะ เอาเป็นไม้ หรือสแตนเลสดี
>> ผม - สแตนเลสเนอะ
>> เพื่อน - กลม ๆ หรือสี่เหลี่ยม
>> ผม - เออ...เดี๋ยวกูไปแดกน้ำที่บ้านแป๊บนะ เดี๋ยวมา (อยากจะชกซัก 1 ที)
>> เพื่อน - .... ผิด อา ราย อ่า........ ? ? ?

source - O'Pern ก๊อปมาจากเวปจี๊บ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ExTeam

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Re:ขำนิดหน่อย
« Reply #1 on: February 17, 2007, 11:44:01 am »
เป็นเพือนที่แสนดี ;D