Author Topic: มัเอาผมแล้ว...ไอ้พวกนา-รก  (Read 2729 times)

killer of doom

• Guest
วันนี้ผมไปเที่ยวกะแฟนและน้องที่ห้างแห่งหนึ่งย่านบางกะปิ ไปประมาณสัก3ทุ่ม กะว่าวันนี้จะร้องคาราโอเกะซักหน่อย...พอดีว่าจอดรถมันในลานจอดแสงสว่างกำลังดี เออ...ก้อน่าจะปลอดภัย
อยู่แล้วเพราะห้างนี้รปภ.เพียบ แต่แล้วก้อเกิดเรื่องจนได้...
ผมกลับมาที่รถ ขับรถไปได้ระยะหนึ่งกำลังจะถึงบ้านแฟน เน้นว่าระหว่างทางไม่ได้แวะอะไรเลย
นอกจากปั้ม( แฟนผมก้อนั้งนอกรถรอผม)พอ ผมส่งแฟนเสร็จ เออ...ทำไมท้ายรถกูได้ยินเสียงแก็งๆๆ เอาหล่ะสิ ลองไปดูสิ เวรกรรม!!! ยางอะไหล่รถกูหายไปแล้ว ขอโทษทีครับ รถผมเป็นIsuZu Mu7 โดนเข้าไปเลย มันเล่นยางอะไหล่ ตัดแบบไม่ใยดีเลย เอาไปหมด เซ็งมากๆ
ยังไงก้อขอเตือนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าถ้ามีรถกระบะหรือรถอะไรก้อแล้วแต่ที่มียางอะไหล่อยู่นอกตัวรถ ขอให้ระลึกไว้เลยว่าไม่มีล็อกระบบไหนกล้ารับประกันสักรายที่จะป้องกันการขโมยยางอะไหล่นอกรถคุณ ข้อนี้ตัวแทนจำหน่ายรถเคยบอกแฟนผมไว้นานแล้ว..แต่ผมดันเชื่อว่าไอ้ล็อกมันกันได้..เป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆได้ทราบทั่วกันครับ

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
Re:มัเอาผมแล้ว...ไอ้พวกนา-รก
« Reply #1 on: November 25, 2006, 09:18:03 am »
ขอบคุณครับที่มาเตือนกัน

พวกมันเลวจิง ๆ

Offline chinn

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #2 on: December 05, 2006, 11:25:20 pm »
เลวชาติ

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
« Reply #3 on: December 27, 2006, 05:35:33 pm »
ผมโดนหนักกว่านั้นอีก โดนทุบกระจกรถเลยอ่ะ เซงมากๆสั่งของแต่งไว้จะไปเอากลับต้องมานั่งเปลี่ยนกระจกแทน จะบ้าตายแต่เรื่องมัน2เดือนมาแล้วช่างมันเถอะ

Offline Ping-Pong

• Amateur Racer
  • *
  • 5th Special Force Regiment
« Reply #4 on: January 18, 2007, 11:16:58 pm »
ผมเจอ เดอะมอล บางกะปิครับ กระจกรถโดนทุบ จอดรถใกล้ทางลงชั้น 2b ในลานจอด ตอนหัวค่ำด้วย  >:( >:( >:(  ดีนะที่ จน ไม่มีโน๊ตบุ๊คหรือเครื่องประดับหายเป็นล้านแบบ ดาราเค้า  ;D ;D

ของที่หายคือ หนังสือ สองเล่ม  ;D เจอโจรอยากฉลาด  ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ  :)
« Last Edit: January 18, 2007, 11:17:28 pm by Ping-Pong »
o_O ~