Author Topic: สอนผมโพสรูปส่วนตัวหน่อยครับ  (Read 1887 times)

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
เอารูปจากในเครื่องลงเป็นรูปส่วนตัวอ่ะครับ ทำไงครับลองแล้วมันไม่ได้คับ สอนหน่อยจิ :-[

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ต้องเป็นสมาชิกเวปก่อนครับ

หากเป็นแล้วก็โพสภาพส่วนตัวที่อยากลงในเวปใดก็ได้ หรือจะลงในเวปนี้ก็ได้ ลงในห้องนี้แหละ หัวข้อทดสอบโพสลูกเล่นอะไรทำนองนี้
- เลือกภาพขนาดกำลังดีนะครับ อย่าเอาใหญ่เกินไป เวปจะดูไม่สบายตา แถมบางครั้งยังโพสไม่ผ่านอีกด้วย

พอโพสภาพแล้ว ก็ดูทีเมนูด้านบน เลือก Profile จากกนั้นก็แก้ไขข้อมูลส่วนตัวที่อยากทำ หากอยากใส่รูปส่วนตัวที่เราเพิ่งโพสตะกี้ก็เปิดหน้าที่มีภาพเราโพสอยู่ คลิกขวาเลือก Property แล้วก็ก๊อป url ของที่อยู่ภาพมาโพสในช่องลงภาพส่วนตัวของเราครับ

ปิดท้ายด้วยการใส่ password เป็นอันจบพิธี

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับพี่เปิ้ล