Author Topic: HBD พี่โก้ zspeed  (Read 1949 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
HBD พี่โก้ zspeed
« on: October 25, 2006, 08:28:09 pm »
ขอให้มีความสุชและสุขภาพแข็งแรงครับ

แนะนำพี่โก้สักนิด

ปัจจุบันพี่โก้และครอบครัวอยู่ที่ Nevada USA ครับ พี่โก้เป็นพี่ของเพื่อนสนิทผมชื่อก้อย ผมรู้จักกับก้อยตั้งแต่มัธยม 2 มั้ง โครตจะวัยรุ่นเลย ผมเรียนอัสสัมชัญ ตกเย็นก็ไปจีบสาวเซนโยฯ ฮ่าๆ แต่ไมได้ไปจีบอย่างเป็นทางการหรอกนะ ญาติผมเขาไปรับน้องสาวเขาซึ่งเรียนอยู่ที่เซนโยฯ บางวันผมกลับบ้านกับเขาด้วย ก็เลยได้หัดเหล่หญิงอีตอนนี้แหละ

สมัยนั้นผมเล่นแต่ BMX นะ รถยนต์น่ะขับเป็นแล้ว แต่เล่น BMX มันกว่า ได้ยกล้อ โดดเนิน ส่วนรถยต์นั้นได้แต่หัดดึงเบรกมือ หัดออกเอี๊ยด อะไรทำนองนี้ ฮ่าๆ

จนจบ ม3 ผมย้ายโรงเรียน ก็ไม่ได้เจอก้อยอีกเลย - สามปีต่อมา ก้อยก็มาเข้าเรียนที่มหาวิทยาลัยเดียวกันกับผมอีก เฮ้ย ได้พบกันอีกแล้ว สนิทกันอยู่ 4 ปี จนจบ ผมไปต่างประเทศ แล้วก็ไม่ได้เจอเขาอีกเลย

จนปี 1999 ผมทำนิตยสาร Racing Club พี่โก้ได้อ่านจากไหนก็ไม่รู้ และส่ง SCCA Rules Book มาให้ผม และเราก็สื่อสารกันต่อมาจนถึงทุกวันนี้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
Re:HBD พี่โก้ zspeed
« Reply #1 on: October 25, 2006, 09:56:20 pm »
Getting OLD  ;D
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.