Author Topic: พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ หมาดๆเลย  (Read 1461 times)

กระปุก

• Guest
เมื่อตอนเช้าเปิดฝากระโปรงรถเติมน้ำ-น้ำมันตรวจเช็คตามปรกติ และก็มองดูที่พุลเลย์ประมาณ4-5 ตัวมันก็หมุนอยู่ปรกติ แต่พอมองลึกลงไปด้านล่างผมก็เครียดขึ้นมาทันทีมันแกว่งครับ ไม่นิ่งเหมือนตัวด้านบนมันเป็นพุลเลย์ที่ต่อมาจากเครื่องยนต์ครับอาจจะต่อมาจากเพลาข้อเหวี่ยงครับผมก็เลยโทรไปถามเพื่อนๆเขาบอกว่ายางที่รองรับรอบตัวเพลามันสึกเวลาส่งกำลังออกมาที่พุลเลย์มันก็เลยแกว่งครับ แล้วทีนี้ผมก็กำลังตัดสินใจครับ พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับจะได้เป็นแนวทางต่อไป เช่นวิธีการ/อะไหล่/ร้าน/ราคา