Author Topic: เรื่องเสียงใต้ฝากระโปรงครับ  (Read 2109 times)

Offline ชัย08

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
สวัสดีครับพี่ๆ

ตอนเช้าพอผม start รถVIGO มันจะมีเสียงเหมือนเสียงโซ่มอไซด์มันหย่อนเวลาวิ่งอะครับ(กริ๊กๆๆๆๆๆ)  พอเปิดฝากระโปรงดูก็สังเกตจากที่มาของเสียงอ่ะครับมันอยู่ประมาณซีกซ้ายอ่ะครับ(หันหน้าเข้าหารถ) ผมสังเกตว่ามันน่าจะมาจาก คอมฯ แอร์  แต่ไปหาช่าง(ช่างไม่ได้ยินเสียง)เค้าบอกว่าน่าจะมาจากครัช์ ผมเลยไม่รู้ว่าจะอธิบายเค้ายังไงดี เพราะว่าเวลาอยู่ในมือช่าง มันไม่ยอมมีเสียงออกมาอ่ะครับ
   ปล. สายพานหน้าเครื่องไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ วิ่งมาแล้วประมาณ 179000 โลครับ แต่สาย ทามมิ่ง เปลี่ยนแล้วครับ

ถ้าพวกพี่ๆ มีอู่แนะนำ กรุณาบอกด้วยนะครับ อยู่ฝั่งธนบุรี ตลาดพลูครับ (สถานที่ใกล้วเคียงก็ได้นะ เช่น บางบอน พระราม2 ท่าพระ เอกชัย ประชาอุทิศ หรือเจริญนครก็ได้นะ มากกว่านี้ก็ได้ครับ)

ขอบคุณมากครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อาการเป็นๆ หายๆ แบบนี้ดูยากครับ หากขับแล้วยังเร่งได้ดีปกติก็โอเค ใช้งานไปเรื่อยๆ รอให้เสียงดังมากขึ้น หรือดังคงที่คือไม่หาย แล้วค่อยไปหาช่าง แบบนี้เห็นกันชัวร์ๆ ครับ

ซ่อมรถกระบะนี้ ผมเน้นอยู่ใกล้บ้านอย่างเดียวเลยครับ ชอบตรงมักจะมีบริการมารับส่งรถให้เราด้วย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride