Author Topic: อยากรู้เรื่องเกียร์รถอ่ะคับ  (Read 2001 times)

Offline MeE-TwiSTy

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
  คือว่าผมดูรถไว้คันึงอ่ะคับ รถมันวางเครื่อง SR-20 เกียร์ auto แต่ผมอยากขับเกียร์ธรรมดามากกว่าอ่ะคับ อยากทราบว่า สามารถเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้มั้ยอ่ะคับ ของเครื่อง 1-Jz-GTE,2-Jz-GTE ด้วยก้อดีน่ะคับ เพราะมองไว้หลายตัวอยู่

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
ได้ดิครับทำไมจะไม่ได้ แต่ปัญหาคือเรื่องของอ่ะครับ ว่าจะหาพวกแป้นเหยียบได้รึเปล่า ไม่แนะนำให้แปลงนะครับ เพราะจบยาก ควรหาตรงรุ่นมาใส่ดีกว่า

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
จาก AT แปลงเป็น MT นั้นไม่ยากครับ เพราะส่วนมากจะใช้กล่องเดิมได้ แต่หากจาก MT ไปเป็น AT นี่สิ จะต้องมีกล่องของ AT เพิ่มมาอีกด้วย

เริ่มจากหาชุดขาคลัตช์ ปั๊มคลัตช์บนล่าง ขาเบรก และคอนโซล (หากรถรุ่นนั้นใช้คอนโซลต่างกันเช่นรถ A31)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline MeE-TwiSTy

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อขบคุนคับ แล้วมานปรามานเท่าหร่ายอ่าคับ ท่าเปน Sr20 อ่ะคับ แปลงเปนเกียร์ทำมะดาอ่ะคับ แพงมั้ย

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถอะไรก็ไม่รู้

ค่าของพร้อมค่าแรง ไม่น่าเกินหมื่นบาทครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride