Author Topic: ขอคำแนะนำเพื่อตัดสินใจซื้อรถใหม่  (Read 1360 times)

Offline easi

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ผมต้องการซื้อรถใหม่ที่เป็นรถครอบครัวชนิด 7 ที่นั้งผมมองที่ รถของไทยรุ่ง รุ่นแอ็ดเวนเจอร์ อีลีแก้น
ผมไม่ทราบข้อมูลเกี่ยวกับรถพวกนั้นักจึงต้องการคำแนะนำครับและมีคำถามบ้างดังนี้.
1.คุณภาพของตัวถังเป็นอย่างไรบ้าง ขึ้นสนิมเร็วมั้ย.
2.คุณภาพของสีรถผมมองดูสีรถไม่ค่อยเงาหรือแววสักเท่าไรประมาณกี่ปีสีแตกลายงา.
3.ช่วงล่าง.
4.อะไหล่และราคาเป็นอย่างไร.
5.ราคามือสอง
 หรือผู้รู้มีข้อแนะนำอื่นๆหรือประสบการณืช้วยชี้แนะครับ

ขอบคุณ
อีสี