Author Topic: ใครอยากเป็นแชมป์ประเทศไทยมั่ง  (Read 42279 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อิอิ อ่านแล้วซึ้งใจวัยรุ่นเลย ฮ่าๆ

พวกชอบคุย ชอบโอ้อวดพลัง หากมีโอกาสผ่านมาเจอจะเซฟเก็บไว้อ่านเตือนใจสักวันคงฉลาดขึ้นหน่อย  ;D

กลับมาเริ่มเล่นจักรยานกันก่อนดีกว่าไหม อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline eov1

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
...ผมเห็นว่าคุณ mokan เหมือนเป็นเทพใน webboard นี้ มาโพสอะไรก็เหมือนเป็นจริงเป็นจัง
ซึ่งยังไม่มีข้อสรุปใดๆเลย .....เช่น เรื่องจากปีที่แล้ว  :o คนอื่นอาจลืมไปแล้ว แต่ผมไม่ลืมครับ..

...เมื่อปีที่แล้วที่คุณ mokan บอกว่าจะทำเซฟี่ sr20det ไล่แดก 3 ดอ b20 ..ตอนนี้ผมยังไม่ได้เห็น
เซฟี่ของเทพ mokan เลยแม้แต่นิดเดียว ซึ่งถ้าคุณ mokan ซึ่งทำรถไว้จริง  ;) อย่างที่พูดไว้น่าจะ
นำมาลงในรายการ Club Race ที่เป็นรายการของพี่โจจัดแข่ง ซึ่งผมคิดว่าทางพี่โจ(ผู้จัด)ก็ไม่น่า
จะมีปัญหาใดๆ ....ผมว่ามันก็จะเห็นกันได้อย่างชัดเจนและคำพูดของคุณ mokan จะมีน้ำหนักฟังได้
ชัดเจนจริงๆยิ่งถ้ารายการนั้นที่คุณ mokan บอกว่าจะมีๆ ก็ยังไม่มี แล้วนับประสาอะไรกับ 24hr. หล่ะครับ
...ถ้ารายการที่ว่าไม่เกิดก็คงไม่ได้เห็นเซฟี่ของเทพ mokan ไล่แดก civic ทิ้งเป็นทุ่งอะดิ .........

เฮ้อ ....ถ้าผมไม่ได้เห็น เซฟี่ของคุณ mokan ไล่แดก civic 3 ดอทิ้งเป็นทุ่งนี่ ผมขอฟังหูไว้หู
แล้วกันครับ กับเรื่อง sr20de ...240ม้า กับงบถูกๆอย่างนั่นอะ ....อิอิ สงสารผมกะเด็กที่มันอ่านหน่อยดิครับ ... :-\

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
เอ้านี่...สูตรสำเร็จความใคร่...เอ๊ย ความอร่อย

สูตรนี้เป็นสูตรง่ายๆสำหรับการทำ 100 แรงม้าต่อลิตร (200 แรงม้าต่อ 2 ลิตร และต่อๆไป)

อย่างแรก ลูกสูบ หาลูกสูบที่ให้กำลังอัดสูงสุดสำหรับน้ำมันเชื้อเพลิงที่จะใช้ ในที่นี้ น้ำมันโดนลิมิตว้ที่ Gasohol 95 เพราะฉะนั้น 11-11.5 : 1 คือกำลังอัดที่ effective สำหรับงานนี้

อย่างที่ 2 แคมชาฟท์ หาแคมที่มี Total duration แถวๆ 300 องศา หรือถ้าวัดที่ "1mm. to 1mm." ก้อจะอยู่ประมาณ 250 องศา ส่วน Lift นั้นหาแคมที่ให้ "Valve lift" (ไม่ใช่ lift ของตัวแคมนะ) อยู่ที่ 30% ของขนาดวาล์วที่จะใช้ เช่น ใช้วาล์วโต 34 มิล หาแคมที่เปิดวาล์วได้ 10.2 มิล รถบ้านจะอยู่ที่ประมาณ 23-25% รถแข่งดุๆหน่อยสำหรับ Sprint race จะใช้ประมาณ 33% ถ้าทำเครื่องสำหรับ Drag ก้อขึ้นไป 34-35%

งานนี้งาน endurance ไม่ต้องเล่น lift สูงนัก เครื่องไม่ได้หมุนกัน 9000 รอบ เอากันแค่ 8000 รอบก้อเหลือเฟือ เพราะฉะนั้นท่อนล่างแทบไม่ต้องทำอะไรเลยนอกจากลูกสูบ เครื่องหลักๆที่จะเห้นในงานนี้จะมี SR20, 3SG, 3S-Beam, B20, 4G63 ซึ่งแต่ละเครื่องที่ว่ามานั้น ท่อนล่างรวมถึงก้านแข็งแรงเหลือเฟือสำหรับ 7500-8000 รอบทั้งวัน (B20 ที่ทำวิ่งๆกันอยู่วิ่ง 9200 นะครับทั่น ก้านเดิม..ถามเฮียก๊องดูได้)

ท่อนบนนั้น มีแคมที่ต้องเปลี่ยน Honda จะสบายหน่อยเพราะหาแคมพวก Type-R เล่นได้ง่าย Integra 1.8 Type-R นั่นก้อ 200 แรงม้าเข้าไปแล้ว เพราะฉะนั้น Honda หาของได้สบายกว่า ของเครื่องอื่นนั้นก้อพอมี ไม่ได้เรียกว่ายากเย็นนัก

สรุปแล้วถ้าจะประหยัดหรือลงทุนให้คุ้มค่า ลงทุนที่ ลูกสูบ แคม 2 แท่ง ปะเก็นฝาดีๆซักแผ่น แล้วก้อ Header  นอกนั้นใช้ของเดิม ก้อจะได้ 200 ม้าดั่งใจ อยากได้มากกว่านี้จะอยู่ที่ความสามารถในการทำฝา พอร์ท บ่าวาล์ว วาล์ว ลูกสูบถ้าเอา Forged เจ๋งๆก้ออยู่แถวๆ 30,000 บาท ถ้า SR20 แบบประหยัดก้อเอาลูก RB26 มาเล่นแทนก้อได้ (มีเผื่อแตกอีก 2 ลูก) แคมอีก 2 แท่งเจ๋งๆ ก้อประมาณ 30,000 บาท เกียร์นั้นผมบอกได้ว่าถ้าจะเอา Closed ratio 5 spd. ราคาเริ่มต้นจะประมาณ 50,000 สำหรับ SR (เพราะหาง่ายและราคาถูกในเชียงกง แต่ถ้าเกียร์ Honda จะเริ่มแพงขึ้น เพราะในเชียงกงเกียร์เดิมๆก้อประมาณเกือบ 20,000 เข้าไปแล้ว)

พอจะ"ใจชื้น"ขึ้นมั่งรึยังทีนี้  รึจะให้"เผยไต๋"มากกว่านี้อีก ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
อันนี้แยกต่างหากสำหรับคุณ eov1 เพราะคุณนั้นอยู่คนละจำพวกกับคนอื่นเขา

ที่บอกว่าคุณเป็นคนละจำพวกนั้นไม่ได้แปลว่า คุณไม่เชื่อในสิ่งที่ผมพูดแต่คนอื่นเชื่อนะ เพราะผมไม่เคยบอกให้ใครเชื่อในสิ่งที่ผมพูด และผมไม่เคยบอกว่าผมคือ"เซียน"หรือ"เทพ" อย่างที่คุณประชดประชัน ทุกอย่างที่ผมบอกไปเป็น"ความรู้ทั่วไป"ที่ทุกคนสามารถหาอ่านได้ เพียงแต่มันหายากและเข้าใจยาก ผมเพียงแค่เอามาแจกแจงและขยายความในภาษาที่เราเข้าใจกันได้มากขึ้น ก้อเท่านั้น ทุกคนในนี้มี"สมอง"คิดเองได้ว่าสิ่งใดมี"คุณค่า"และสื่งใด"ไร้สาระ" ผมบอกแล้วว่า ถ้าผมผิดก้อแย้งได้ แต่กรุณาแย้งด้วยเหตุผล เพราะการแข่งรถมันคือวิทยาศาสตร์ มันไม่ใช่เรื่องศิลปะหรืออารมณ์

การที่คุณต้องการ"ท้าพิสูจน์"ในสิ่งที่ผมบอกว่าผมทำให้คุณดูนั้น ผมถือว่ามันเป็น"เรื่องไร้สาระ" เพราะการท้าพิสูจน์ของคุณนั้นมันเพียงเพื่อตอบสนองความกระสันต์ของคุณเพียงคนเดียว เน้น เพียงคุณคนเดียวเท่านั้น แล้วผมหรือคนอื่นๆนั้นจะได้รับประโยชน์อื่นใดจากมันไม่ทราบ?

แนะนำด้วยความหวังดีนะครับ เปิดวิสัยทัศน์ให้กว้างออกด้วยการขวนขวายศึกษาหาความรู้ซะบ้าง ไม่ใช่เอาแต่"ท้าพิสูจน์"อยู่ร่ำไป เพราะการท้าพิสูจน์นั้นเมื่อมันได้เห็นแล้ว มันไม่ได้ทำให้คุณประเทืองปัญญาไปมากกว่าเดิมหรอก ถ้ามันออกมาจริง คุณก้อแค่ "เออ มึงเก่ง" ถ้ามันออกมาไม่จริง คุณก้อแค่เยาะเย้ยถากถางเขา แล้วมันได้อะไรขึ้นมาหรือ? ได้"ความสะใจ"เหรอ? ชีวิตเกิดมาเพื่อความสะใจแค่นั้นเองหรือ?  ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline S2

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • How fast can you burn?
    • under construction
การโพสต์มันก็มีหลายอย่าง สองอย่างในนั้นก็คือ โพสต์ข้อเท็จจริงกับ โพสต์คาดการณ์ คุณก็คงมองเห็นคุณ Mokan เป็นเทพจริงๆล่ะมั้ง ถึงได้ใส่ใจอะไรกับการคาดคะเนของเค้านักหนา แล้วอีกอย่างที่บอกว่าไล่กินสามดอเนี่ย จำได้ว่าไม่ได้ออกมาจากคุณ Mokan นะ (ถ้าจำผิดก็บอกด้วยแล้วกัน) เหมือนจะมีใครยัดให้อ่ะ เค้าออกจะดีที่เอาข้อมูลความรู้ในสนามแข่งมาให้ผู้ที่สนใจได้ทราบ ทำไมมองคนแต่ในแง่ร้ายกันจังล่ะ  ???

แถมต่อ...

ลูกสูบ สิ่งที่จำเป็นสำหรับเครื่องแข่ง แต่ในบ้านเราหาดีๆยากชิบเป๋ง ถ้ามีตังค์พาซื้อองดีๆมาใช้ซะเลยจะคุ้มค่ามาก..ขอบอก แต่ถ้างบน้อยต้องขยันนิดนึง ต้องขยันเดินดูเปิดดูหรือหาดูลูกสูบที่ได้ขนาดที่เราต้องการ (ระวังเรื่องขนาดสลักลูกสูบและ Pin height ด้วย) แต่เนื้อบนหัวลูกสูบเยอะหน่อย แล้วเอามา Milling หัวลูกสูบให้ได้อย่างที่เราต้องการ เนื้อบนหัวลูกสูบนั้นควรมีอย่างน้อย 5 มิลพอไหว อย่าบางกว่านั้นแล้วกัน ระวังเวลาขุด"หลบวาล์ว"ด้วย แล้วอย่าลืมลบมุมคมๆออกซะ เวลาเดินเชียงกงนะครับ พก Vernier Caliper ติดตัวไปด้วย มีประโยชน์มาก

ส่วนตรงนี้สำหรับ"มือใหม่"ที่อยากลองลงมาเล่นในงานแบบนี้

ถ้าการแข่ง Road racing นั้นเป็น"ของใหม่"สำหรับคุณ การลงแข่งในงานระดับนี้นั้นให้ถือว่าเป็นการเข้ามาเรียนรู้ อย่าเพิ่ง Concentrate ในเรื่องความแรงของรถมากมายนัก คุณควรจะ Concentrate กับการเรียนรู้ที่จะขับเสียก่อน บอกตรงๆว่าการหวังที่จะชนะครั้งแรกที่ลงแข่งในชีวิตในขณะที่ไม่เคยมีประสพการณ์มาก่อนนั้น มันหวังมากไปนิดนึง จำไว้อย่างว่า Before you can win, You got to learn to finish first พูดง่ายๆคือก่อนที่จะหวังในชัยชนะนั้น คุณต้องแข่งให้จบการแข่งขันให้ได้ซะก่อน ถึงแม้ว่าคุณจะเข้าเส้นเป็นคนสุดท้ายก้อตาม

กฏกติกาที่มีไว้นั้น คนที่จะชนะได้คือคนท่สามารถทำได้"สุด"ตามที่กฏกติกาจะอนุญาติ ซึ่งหมายถึงต้องลงทุนค่อนข้างมาก ในระดับที่เรียกว่า"แถวหน้า"นั้นต้องมีกระเป๋าหนาพอสมควร หรือต้องมีสปอนเซอร์ช่วย แต่รุ่นนี้ก้อยังไม่ถึงกับต้องซื้อ Porsche มาลงอ่ะนะ แต่ถึงกระนั้นสำหรับมือใหม่มันก้อยังเป็นการลงทุนที่ค่อนข้างสูง ถ้าเป็นมือใหม่ เป้าหมายที่คุณควรจะตั้งไว้นั้นคือการทำรถเข้ามาแข่งเพื่อการเรียนรู้และหาประสพการณ์ ทำรถเท่าที่ตัวเองนั้นมีความสามารถพอที่จะทำได้ สิ่งที่จำเป็นสำหรับการแข่งรถนั้นไม่ใช่แค่ใครมีรถเจ๋งกว่ากัน ความมุ่งมั่นพยายามเป็นสิ่งที่จำเป็นเช่นกัน

ถ้าคุณทำได้แค่ Corolla 3 ห่วง ใส่ 3SG ก้อทำมาลงเถอะ อย่าเพิ่งไปคิดว่า "เฮ้ย ลงไปกูก้อชนะเขาไม่ได้" เพราะคนที่จะฟาดฟันชนะกันได้นั้นมันมีไม่กี่คน ส่วนอีก 20 คันข้างหลังนั้นมันก้อพอๆกันกับที่คุณทำได้นั่นแหละ ถึงแม้ว่าคุณจะทำได้เพียงแค่นั้น แต่ผมรับรองได้ว่ายังไงซะคุณก้อยังติดแถวๆเกือบจะกลางกลุ่ม แล้วนั่นไม่พอหรือสำหรับมือใหม่ไม่เคยลงแข่งเลยซักครั้ง อ้อ แถมนิดนึง รุ่น Super2000 เนี่ย แปลว่าทำเครื่องได้ไม่เกิน 2000cc. นะ เพราะฉะนั้น 1800cc หรือ 1600cc ก้อลงได้เหมือนกัน เครื่องเล็ก แรงน้อย แต่น้ำหนักตกล้อหน้าน้อยกว่า บาลานซ์ของรถมันก้อจะดีกว่า ขับง่ายกว่านะ ก้อเป็น choice นึงสำหรับผู้ที่อยากจะ "เรียนรู้" ;D

Offline BUGGY

• *
คําพูดที่ไม่สร้างสรรค์โลกมันก็ยังมีอยู่    
มันไม่ใช่มองโลกในแง่ร้ายแต่อย่างใดเลย
มันมองโลกใบนี้อย่างเลวร้ายต่างหาก
นอกจาก ว่า ขาดความรู้ความเข้าใจ ในเชิงเทคนิค
ที่เป็นประโยชน์ แล้วนํามาแบ่งปันกันในหมู่ผองเพื่อนแล้ว
ยังนําเอาแต่ความเลวของการรับรู้ในสมองมาจับจด
มันน่าจะเกิดมาแล้วหัดถามกับตัวเอง บ้างว่า
ทําไม เพราะอะไร
ชั่วชีวิตบรรพชนถามเป็นแต่ว่า  มึงจะทําได้มั้ย กูจะรอดู
บางอย่างไม่เห็นต้องทําเลย  ใช้ผิวสมองก็รู้แล้ว
ถ้าโลกมีแต่คนที่ทําไป โดยไม่คิด หรือไม่มีความรู้
ทรัพยากรบนโลกก็จะไม่มีเหลือให้ลูกหลาน

• *
การโพสต์มันก็มีหลายอย่าง สองอย่างในนั้นก็คือ โพสต์ข้อเท็จจริงกับ โพสต์คาดการณ์ คุณก็คงมองเห็นคุณ Mokan เป็นเทพจริงๆล่ะมั้ง ถึงได้ใส่ใจอะไรกับการคาดคะเนของเค้านักหนา แล้วอีกอย่างที่บอกว่าไล่กินสามดอเนี่ย จำได้ว่าไม่ได้ออกมาจากคุณ Mokan นะ (ถ้าจำผิดก็บอกด้วยแล้วกัน) เหมือนจะมีใครยัดให้อ่ะ เค้าออกจะดีที่เอาข้อมูลความรู้ในสนามแข่งมาให้ผู้ที่สนใจได้ทราบ ทำไมมองคนแต่ในแง่ร้ายกันจังล่ะ  ???

ผมว่าคุณ S2 อาจจะอ่านไม่ละเอียดในกระทู้นั้น เพราะไม่มีใครยัดเยียดให้ในเรื่องของ "เซฟี่sr ไล่แดก 3ดอ B20"
ซึ่งผมเข้าใจดีว่าคุณ S2 นั้นเรียนโทวิศวะอาจจะไม่เก่งทางด้านภาษาศาสตร์ ในกระทู้ดังกล่าวนั้นคุณ Mokan
ต่างหากที่ดูถูกผู้อื่นหลายคนอีกต่างหาก; หากคุณ S2 อ่านไม่ชัดเจนผมแนะนำให้ไปอ่านใหม่นะครับ  :o
http://www.racing-club.net/board/index.php?board=4;action=display;threadid=1969;start=60

• *
คําพูดที่ไม่สร้างสรรค์โลกมันก็ยังมีอยู่    
มันไม่ใช่มองโลกในแง่ร้ายแต่อย่างใดเลย
มันมองโลกใบนี้อย่างเลวร้ายต่างหาก
นอกจาก ว่า ขาดความรู้ความเข้าใจ ในเชิงเทคนิค
ที่เป็นประโยชน์ แล้วนํามาแบ่งปันกันในหมู่ผองเพื่อนแล้ว
ยังนําเอาแต่ความเลวของการรับรู้ในสมองมาจับจด
มันน่าจะเกิดมาแล้วหัดถามกับตัวเอง บ้างว่า
ชั่วชีวิตบรรพชนถามเป็นแต่ว่า  มึงจะทําได้มั้ย กูจะรอดู
บางอย่างไม่เห็นต้องทําเลย  ใช้ผิวสมองก็รู้แล้ว
ถ้าโลกมีแต่คนที่ทําไป โดยไม่คิด หรือไม่มีความรู้
ทรัพยากรบนโลกก็จะไม่มีเหลือให้ลูกหลาน

ก็เพราะพวกมึงยังอยุ่ไง กรูก็เลยรอดูพวกมึงหลอกพวกเด็กรุ่นใหม่ไปวันๆ สนุกมากอะดิ
สงสารพวกเด็กๆหน่อยเถิดว่ะ ....ทำตัวแบบสังคมมีปัญญา ...ถุย ชีวิต

• *
อันนี้แยกต่างหากสำหรับคุณ eov1 เพราะคุณนั้นอยู่คนละจำพวกกับคนอื่นเขา

ที่บอกว่าคุณเป็นคนละจำพวกนั้นไม่ได้แปลว่า คุณไม่เชื่อในสิ่งที่ผมพูดแต่คนอื่นเชื่อนะ เพราะผมไม่เคยบอกให้ใครเชื่อในสิ่งที่ผมพูด และผมไม่เคยบอกว่าผมคือ"เซียน"หรือ"เทพ" อย่างที่คุณประชดประชัน ทุกอย่างที่ผมบอกไปเป็น"ความรู้ทั่วไป"ที่ทุกคนสามารถหาอ่านได้ เพียงแต่มันหายากและเข้าใจยาก ผมเพียงแค่เอามาแจกแจงและขยายความในภาษาที่เราเข้าใจกันได้มากขึ้น ก้อเท่านั้น ทุกคนในนี้มี"สมอง"คิดเองได้ว่าสิ่งใดมี"คุณค่า"และสื่งใด"ไร้สาระ" ผมบอกแล้วว่า ถ้าผมผิดก้อแย้งได้ แต่กรุณาแย้งด้วยเหตุผล เพราะการแข่งรถมันคือวิทยาศาสตร์ มันไม่ใช่เรื่องศิลปะหรืออารมณ์

การที่คุณต้องการ"ท้าพิสูจน์"ในสิ่งที่ผมบอกว่าผมทำให้คุณดูนั้น ผมถือว่ามันเป็น"เรื่องไร้สาระ" เพราะการท้าพิสูจน์ของคุณนั้นมันเพียงเพื่อตอบสนองความกระสันต์ของคุณเพียงคนเดียว เน้น เพียงคุณคนเดียวเท่านั้น แล้วผมหรือคนอื่นๆนั้นจะได้รับประโยชน์อื่นใดจากมันไม่ทราบ?

แนะนำด้วยความหวังดีนะครับ เปิดวิสัยทัศน์ให้กว้างออกด้วยการขวนขวายศึกษาหาความรู้ซะบ้าง ไม่ใช่เอาแต่"ท้าพิสูจน์"อยู่ร่ำไป เพราะการท้าพิสูจน์นั้นเมื่อมันได้เห็นแล้ว มันไม่ได้ทำให้คุณประเทืองปัญญาไปมากกว่าเดิมหรอก ถ้ามันออกมาจริง คุณก้อแค่ "เออ มึงเก่ง" ถ้ามันออกมาไม่จริง คุณก้อแค่เยาะเย้ยถากถางเขา แล้วมันได้อะไรขึ้นมาหรือ? ได้"ความสะใจ"เหรอ? ชีวิตเกิดมาเพื่อความสะใจแค่นั้นเองหรือ?  ;D
ขอบคุณมากครับในความจรรโลงใจที่ได้ยินได้ฟังเรื่องต่างๆ ...ทำให้ผมรับรู้ได้ทันทีว่า
ไม่ต้องห่วงนะ A31 เครื่อง SR20 ราคา 5 แสนที่วิ่งไล่แดก Honda 3Dr น่ะ ได้เห็นแน่ในรุ่นนี้ ไม่ผิดหวัง
มันเป็นเรื่องหลอกเด็กไปวันๆของผู้ใหญ่คนนึงที่... ผ่านมาปีนึง ก็ยังไม่เห็น จะได้เห็นไหมนี่....ก็ทำให้ดูซักหน่อยซิครับ
เช่นพี่โอเปิ้นเขาพูดถึง kitcar ซึ่งเขาก็ยังมีตัวสำเร็จกลายเป็นรถในฉากนั้น ละครเรื่องนี้ อะไรแบบนี้... แบบนี้ซิน่าเชื่อถือดี
แต่นี่คุณ Mokan เอาเรื่องใหม่มาพูดแบบวิเคราะห์หรือหลอกกันไปวันๆ หรือไงครับ
กลับไปดูกระทู้ในอดีตที่ผ่านมาก่อนครับ ว่าคุณเป็นอย่างไร หรือใครเป็นอย่างไร ...อย่าวิเคราะห์ฟันธงมั่วซั่ว อาจเสียหมาได้
....อ่อ ปีนี้ลิ่วล้อแยะดีครับ นับถือๆ  ;D ;D
http://www.racing-club.net/board/index.php?board=4;action=display;threadid=1969

Offline Ping-Pong

• *
  • 5th Special Force Regiment
ใจเย็นครับ พี่น้อง  :)
o_O ~

Offline Drift X

• *
  • รถดีๆ ชอบทำให้เสียอาการ

ก็เพราะพวกมึงยังอยุ่ไง กรูก็เลยรอดูพวกมึงหลอกพวกเด็กรุ่นใหม่ไปวันๆ สนุกมากอะดิ
สงสารพวกเด็กๆหน่อยเถิดว่ะ ....ทำตัวแบบสังคมมีปัญญา ...ถุย ชีวิต

ทำไมไม่พูดกันดีๆ ละครับ ผมคิดว่าโตๆกันแล้วนะครับ

ส่วนตัวผมเข้ามาในบอร์ดนี้ประจำแต่ไม่ได้โฟสตอบอะไร

ชอบอ่านเพื่อตรองมากกว่า ใจเย็นๆกันนะครับ โตๆกันแล้วเน๊อะ
copyright 1999

Q U A N T U M @ C H I A N G M A I
Unlimited energy will'be existed

http://www.racingweb.net/QuanTumclub

อื้อหืออออ  ไม่รู้นะเนี่ยว่ารอดูอะไรกันจะขนาดนั้น เขินว่ะ

เอ้า..ถ้ารอดูเดี๋ยวปลายปีก้อได้ดู ตอนแรกนึกว่าจะได้ออกมาเร็วเหมือนกันแหละ แต่งานมันโดนเลื่อนออกไปก้อเลยหายใจสบายขึ้นอีกหน่อย ได้ทำในสิ่งที่อยากทำได้มากขึ้น คือถ้าเวลามีน้อยแล้วต้องรีบทำเนี่ย งานมันมีที่ต้องแบ่งดีแบ่งเสีย ตอนนี้เลยมีเวลา"เก็บตก"ไอ้ที่มัน"แบ่งเสีย"อยู่ซะ

อ้อ...ที่เอาออกมาโชว์ตัวไม่ได้นั้น พอดีมันไม่ใช่รถผมอ่ะนะ รถมันมีเจ้าของ เขาเป็นคนออกเงิน สปอนเซอร์ของเขาออกเงิน ผมเป็นคนใช้เงินเขาทำรถ อยู่ๆจะเอารถเขามาขับเล่นนั้นมันไม่ใช่วิสัยในการทำงานระดับนี้ เวลาเกิดความเสียหายมันเสียหายกันหลายฝ่าย

ปล. ที่ผมเคยพูดไว้นั้น ใช่...ผมพูดไว้เองแหละ และผมก้อยังหมายความตามนั้น ;D ใจเย็นดี๊ อยากดูของดีต้องจายเยนเยนนนนนนนนน รีบร้อนไปได้ แหม มีเวลาตั้งชั่วโมงครึ่ง อ้าวเฮ้ย..คนละเรื่อง  ;D

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
อยู่เว็บนี้มาก็นาน นึกว่าจะไม่มีแล้ว ในที่สุดมันก็โผล่มาจนได้ :P :P :P
คนไม่มีฐานะ

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
One bad apple.   Just ignore it...
I love racing...driving is wayyy better than watching.  But because of budget and time limited so I just race for fun.  You don't need to win to have fun.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.