Author Topic: BMW E46 4ประตู ใส่เครื่อง M3 แล้วทำเป็นเกียร์ธรรมดาได้มั๊ยครับ  (Read 7627 times)

mu

• Guest
แล้วมีร้านไหนทำได้บ้างครับ ???

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เครื่อง M3 มันก็เป็นแบบเกียร์ธรรมดาอยู่แล้วมิใช่หรือ

หาร้านที่เชี่ยวชาญเกี่ยวกับ BMW โดยตรงครับ รับรองว่าเขาจะตอบว่า "หมู หมู"
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

mu

• Guest
เครื่ง m3 มีขายใช่ไหมครับ
แล้วเกียร์ที่รถเขาทำเป็นแบบธรรมดาได้ใช่ไหมครับ
แล้วมีร้านไหนที่เชี่ยวชาญการดัดแปลงbmwบ้างครับเอาปบบร้านดีๆเชื่อถือได้ครับ

Offline S2

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • How fast can you burn?
    • under construction
มีขายครับ วางเสร็จเรียบร้อยคงว่ากันที่สามแสนสำหรับเอ็ม๓รุ่นเก่าและประมาณหกแสนสำหรับเอ็มสามรุ่นใหม่ ลองเช็คราคาอีกทีนะครับ นี่แค่คร่าวๆ

เรื่องเกียร์ที่กังวลนี่ไม่ต้องกังวลเลยครับ E46 ที่เมืองนอกเป็นเกียร์ธรรมดามีเยอะครับ ใส่แทนกันได้ จุดยึดน่าจะเหมือนกัน เครื่องเอ็มกับเครื่องปกติก็รู้สึกจะไม่ต้องแปลงอะไร

เรื่องร้านนี่ถามพวกที่เคยวางมาได้ครับ ตามเวปไปแล้วลองไปถามๆดูครับ น่าจะพอได้ไอเดีย

อิอิ

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ทำได้ดิครับ ก้อมัน body เดียวกันนิ แล้วจะใช้ manual อย่างมีขาคลัทช์ให้เหยียบรึแบบไม่ต้องมีขาคลัทช์ละเออ... ถ้าแบบมีขาคลัทช์ก้อต้องหาชุดขาคลัทช์ไปด้วยเน้อออ
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

tk

• Guest
มันจะหนักด้านหน้าเกินไปรึปล่าวครับเบรกแล้วจะเสียการทรงตัวรึป่าว

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
E46 มันก้อใส่เครื่อง 6 สูบด้วยนี่นา แล้วมันจะไปหนักหน้าเกินไปอย่างไรหรือ?
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!