Author Topic: A31+SR20DET มีอะไรต้องระวังเป็นพิเศษไหมครับ  (Read 33981 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
พี่เปิ้ลครับ แล้ว 180 sx และ silvia ที่มีsr ตั้งแต่เกิดมันเอียงหรือเปล่าครับผม ???  

ของเดิมมันเอียงครับ รถที่บ้านผมก็มีอยู่คันหนึ่ง เอียงเหมือนกันเลย  ;D

วางให้หัวเกียร์โผล่ตำแหน่งเดิม ก็จะออกมาเหมือนรถผมในภาพน่ะครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ตั้มเม้ง...

• Amateur Racer
  • *
  • ^--^สวัสดีมากๆครับ^--^
รอชมตอนจบครับ งามแน่ๆ :o

• don't let your fear stand in the way of your dream
อัปเดทข้อมูลครับ

ไม่ได้ไปอู่มาสองวัน ลูกไม่สบาย ต้องดูแลเขา

เช้าวันเสาร์ก่อนงานแข่ง 1 วัน ไปชมรถ แล้วต้องตกใจ เพราะว่าไม่มีแววว่าจะเสร็จแต่อย่างใดเลย ทางร้านบอกว่าช่างไฟเบี้ยว บอกว่าจะมาตั้งหลายวันแล้วก็ไม่ยอมมา

ตอนนี้รถผมก็เป็นแบบในภาพล่ะครับ มีแค่หม้อน้ำอันเดียววางเอียงๆ อยู่ แผงแอร์ยังไม่มี โกรงพัดลมหม้อน้ำยังไม่ได้ส่งทำ ท่อไอเสียก็ยังไม่มีอีกด้วย (อันนี้ตอนแรกผมคิดว่าเขาจะจัดให้ผม แต่ทางร้านเขาคิดว่าผมจะเอาท่อมาใส่เอง)

ที่เสร็จเพิ่ม (จากสองวันก่อน) ก็คือ ท่อไอดี และอินเตอร์คูลเลอร์ครับ แค่สองอย่างนี้จริงๆ ครับ อ้อ มีเชื่อมคอหม้อน้ำเพิ่มมาอีกหน่อยหนึ่ง

ทางร้านบอกว่าทันขับครับพี่

หึหึ ผมพอจะนึกภาพออกว่าทำงานเร่งๆ แล้วมันจะออกมาแบบใด

ถึงแม้เสร็จทันคืนนี้ แต่รถผมก็ยังไม่ได้ตั้งศูนย์ล้อเลย (ตอนลงเครื่องใหม่ต้องเปลี่ยนคานหน้า)

เซ็งจริงๆ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

อัปเดทข้อมูลล่าสุด ก่อนงานแข่ง 12 ชั่วโมง

แม่งไม่เสร็จจริงๆ ครับพี่น้อง ปาฏิหาริย์ไม่เกิดขึ้น

ผมไปดูรถล่าสุดตอนบ่าย 3 เห็นช่างประกอบท่อไอดี ประกอบอินเตอร์ เชื่อมท่อไอเสีย แต่.. ยังไม่เห็นช่างไฟ

ส่งใจไปแทนละกันครับ เป็นงานที่ผมจำต้องพลาด ทั้งๆ ที่ไม่อยากพลาด เพราะสนามนี้เขาเริ่มเก็บคะแนนสะสมกันแล้ว แม้ผมจะเป็นเพียงแค่หางแถว แต่ถ้าได้สัก 1 คะแนนมามันก็ยังเป็นความภูมิใจ

เป็นวันหนึ่งที่ผมเสียใจมากในรอบหลายปี ไม่ขอโทษใคร เก็บความผิดพลาดมาเป็นบทเรียนราคาแพง

ขอบคุณทุกสายที่โทรมาคุย

ดริฟท์ให้สนุกนะครับทุกท่าน ปลอดภัยทุกคนครับ
« Last Edit: June 18, 2005, 09:57:49 pm by O'Pern »

sarun

• Guest
sorry to hear about that

really wanna c your car jung

Offline ชัย08

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน เพราะวันนี้คือวันพรุ่งนี
ติดตามมาตลอด เสียใจด้วยครับพี่เปิ้ล

Offline sumson

• *
  • I'm a llama!
แล้วคราวหน้าค่อยเอาใหม่นะพี่   :'(

อัปเดทข้อมูลรถอีกที 7 วันให้หลัง

รถแม่งก็ยังไม่เสร็จ สภาพเหมือน 7 วันที่แล้วเลย โดนดองซะละมั้ง หึหึ

งานนี้จำฝังใจ

Offline ตั้มเม้ง...

• *
  • ^--^สวัสดีมากๆครับ^--^

ตาบาน

• Guest
โดนซะแล้วเหอพี่
ฮ่ะ ฮ่ะ

ถ้าวิ่งไม่ประทับใจจะปรับแต่งกล่องใหม่บอกผมได้นะพี่นะ อาจจะพอช่วยพี่ได้บ้าง
ตอนนี้รถผมเองก็ใช้อยู่ V pro 2.11 กล่องเงิน ขับเอง จูนเอง มันส์ดี
มันมีฟังค์ชั่นช่วยค่อนข้างเยอะนะพี่ จังหวะกระแทกคันเร่ง จังหวะยกคันเร่ง ชดเชยน้ำมัน/ไฟ ได้หมด
จูนตามคันเร่ง ตามอุณหภูมิ ตามบูสต์ ฯลฯ บรรยายไม่หมด
น่าจะช่วยได้เยอะสำหรับรถที่มีการเปลี่ยนแปลงคันเร่งบ่อยๆ และต้องการการตอบสนองของคันเร่งที่ไวมากๆ

เอาไว้มีโอกาสมาลองเล่นกันดูครับ

ตอนนี้ก็กำลังทำ cef อยู่เหมือนกันอ่ะ แต่เป็นรถแดรก V pro 3.0 กล่องทอง
เพิ่งได้วิ่งจูนเต็มๆเมื่อคืนนี้เอง เดี๋ยวผมคงจูนเก็บละเอียดอีกทีวันจันทร์
ผมมันพวกบ้าพลังครับพี่
ฮ่ะ ฮ่ะ

ลป. ลืมไป
พี่อย่าลืมนัดน้องๆให้ผมนะครับ
เด๋ววันอาทิตย์นี้ผมไม่มีก็ยุ่งเลยอ่ะพี่
ขอบคุณครับ
016149815

ขอบคุณมากครับน้องพี่

สงสัยได้ใช้บริการแหงเลย

ปล ตอนนี้รถยังสภาพเดิมเลยครับ วันก่อนไปอู่ มีคราบน้ำจิ้มลูกชิ้นไหลเป็นทางยาวบนฝากระโปรงท้ายเป็นของแถม หึหึ

ยังไงก็ไม่ลืมเจ็บครั้งนี้

Offline gg61

• *
  • I'm a llama!
ถึงไหนแล้วครับ
อยากเห็นๆ

Offline ToppyRacingClub

รถสวยช่วยอัพ... ;D

Offline GTR.

• *
  • สอง พัน แตนๆ จ้า
มาให้กำลังใจครับ อยากให้เสร็จไวๆจัง

พี่โอเปิ้ลครับ ค่าเครื่องเท่าไหร่หรอคับพอจะทราบมั้ยครับ
วันก่อนไปเดินบานาเจอฝาแดงตัวเดียวทั้งเซียงกง 45000 อุ๊แม่เจ้า
แพงบรรลัย  ราคาโหดขนาดนี้เมื่อไหร่จะละเนี่ย

ตอนนี้มีโครงการจะวาง SR โบอ่ะคับ จะเอาไปวางใน R30 หง่ะ
เพราะของเดิมมัน SR ไม่โบเฟืองท้ายก็3.8 วิ่งไม่ออก+แดกน้ำมัน
แถมโดนรถกระป้อแซงกีต่างหาก   :P  :P  :P
Nissan SHIFT_
Made by people who love cars for people who love cars

อูยยย กระทู้ข้ามปี

รถผมเสร็จและซิ่งนานแล้วครับ วิ่งได้มาเป็นปีแล้วจ๊ะ แต่ก็ขอบคุณที่ยังคิดถึงและช่วยเป็นห่วง

เครื่องผมมันเป็นเครื่องแต่งพิเศษครับ จะมายึดเป็นราคามาตฐานไม่ได้ เพราะมันมากับ HKS  GT 2535 และกล่อง HKS F Con อ้อ ได้ Header แบบเนียนๆ สวยๆ ดัดแบบเทอร์โบอยู่บนมาอีกชุดหนึ่งด้วย