Author Topic: ถึงคุณMokan เรื่องท่อไอเสียนิดหน่อยครับ  (Read 1880 times)

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
สวัสดีครับ พอดีมีปัญหาเรื่องท่อไอเสียนิดหน่อยนะครับ คือนึกสนุกเล่นๆ ตอนนี้คืออยากจะทำท่อcustom madeครับ สมมติว่ารถผมมันเครื่องเอสอาร์ยี่สิบไม่เทอโบ พอจะมีสูตรคำนวนได้ไหมว่าท่อเฮดเดอของมันตรงไหนขนาดเท่าไหร่ และยาวเท่าไหร่ เพื่อให้แรงม้าแรงบิดมาที่รอบไหนอะครับ คืออยากจะขอสูตรไปลองคำนวนแล้วทำออกมาเล่นๆดุนะครับ พอดีเห็นสมัยก่อนหนังสื้อแต่งรถเล่มนึงเคยลงไว้ แต่ขุดหาไม่เจอแล้ว เผื่อคุณMokanพอจะรู้ครับ หรือว่าจะเป็นสูตรสำเร็จที่พอรู้อะครับ  แล้วอย่างไอร้านท่อไอเสียนั้น นอกจากจะก๊อบของนอกมาแล้ว เขาไปเอาสูตรมาจากไหนครับ หรือมีอะไรพอจะแนะนำบ้างครับ
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
พอดีมันส่งข้อความส่วนตัวไม่ได้ครับ งั้นขอใช้ตรงนี้เลยละกัน

สวัสดีครับคุณMokan ผมฝากกระทู้เรื่องท่อไอเสียที่อยู่ในนี้ด้วยนะครับ ยังรอคำตอบอยู่
เมื่อปีที่แล้วเห็นบอกว่าจะทำเซฟิโร่มาแข่ง เป็นไงบ้างครับ ไปถึงไหนแล้ว ลงสนามรึยังครับ ส่งข่าวหน่อยครับ คอยเชียร์อยู่
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence