Author Topic: ถึงพี่ SK MOTORWORKS  (Read 4708 times)

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
ถึงพี่ SK MOTORWORKS
« on: December 05, 2008, 10:41:08 pm »
สีรถโอเคครับพี่ ไปสนามคนชมตรึมเลย ไม่ได้ชมสีรถนะ.....ชมว่าผมหล่อ(พูดเล่น) พอดีจรงสเกิตซ้ายมันถลอกนิดหน่อย แล้วก็แก้มขวาช่างทำน้ำมันเบรคหกใส่ครับ เห็นว่าพี่ยังเหลือสีอีกกระป๋องใช่ไหมครับ แล้วก็ตรงกระจกหลัง ที่เอาเทปกาวแปะกันกระจกหลุดอะครับ ผมลอกช้าไปหน่อย สีเคลียมันเลยเป็นรอยอะครับ ไว้ผมจะไปเก็บรายละเอียดอีกทีครับ สีพีไม่ต้องทิ้งนะครับ รถผมมีทำสี เข้าที่อู่พี่ที่เดียวละกัน ตามนั้นครับ รถจะออกจากอู่เครื่องอีกสองสามอาทิตย์ แล้วจะไปหาพี่ละกัน ;D ;D
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence

Offline Old School Drifters

• Group N Racer
  • **
Re: ถึงพี่ SK MOTORWORKS
« Reply #1 on: December 06, 2008, 10:52:18 am »
ครับผม  ;)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: December 06, 2008, 03:22:25 pm »
อู่อยู่ไหนครับ เผื่อเอาไปทำบ้าง

ทำสีด้านได้หรือเปล่า  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Old School Drifters

• Group N Racer
  • **
« Reply #3 on: December 23, 2008, 09:17:47 am »
อู่อยู่ไหนครับ เผื่อเอาไปทำบ้าง

ทำสีด้านได้หรือเปล่า  :)

อู่อยู่ รัชดา36

สีด้านมีสองแบบ
แบบที่ 1. พ่นแบบไม่ต้องตามด้วยแล๊กเกอร์ แต่ขัดไม่ได้ โดนอะไรนิดหน่อยก็เป็นรอย ลบไม่ได้ ต้องพ่นใหม่ถ้าจะแก้

กับแบบที่ 2. พ่นสีอะไรก็ได้ แต่ ต้องใช้แล๊กเกอร์ด้านของ นกแก้ว ซึ่งแพงมาก เฉพาะ แล๊กเกอร์อย่างเดียว ราคา ประมาณ 5000 บาท อยู่ที่ขนาดของรถด้วย อันนี้ ขั้นตอนในการทำ เหมือน แล๊กเกอร์เงาทุกอย่าง เป็นการเคลือบลงบนสีอีกที ขัดได้ ยังไงก็ไม่เงา