Author Topic: อยากทำ nv ให้วิ่งได้เกิน 200 โดยใช้เครื่องเดิม 1.6 ควรทำไงบ้าง  (Read 8350 times)

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
อยากทำ nv ให้วิ่งได้เกิน200น่ะครับ แบบว่าเครื่องเดิมแต่ซ่าถึงใจโดยไม่มีเทอร์โบ
รถคันนี้เป็นรถของแม่ผมแต่แม่ไม่ได้ขับให้ผมขับให้ก็เลยเอาไว้ใช้ซะเลย ฮิๆ แล้วรู้สึกว่าไม่แรงดังใจก็เลยอยากโมให้วิ่งได้แรงๆน่ะคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แล้วเครื่องเดิมๆ ตอนนี้มันทำท๊อปสปีดได้ที่เท่าไรหรือครับ ล้อยางขนาดเท่าไร แต่งอะไรไปบ้าง เป็นรถเปล่า หรือว่ามีหลังคาไฟเบอร์

เล่าให้อ่าน
miata ธนูไฟ คันเก่าแก่ของผม เครื่องเดิมๆ 1.6 NA เดิมๆ ลากสุดแล้ว แช่นาน ทำได้ 180 ครับ แต่ผมโมฯพวกของเหลวประเภทน้ำมันทั้งหลายแหล่ เช่น น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย น้ำหม้อน้ำ เหลือเดิมๆ คือน้ำมันเบรกอย่างเดียว จากเดิม 180 กลายเป็น 205 (ถ้ามีทางยาวกว่านี้อาจมีลุ้น 210 )
- วิธีการเช่นนี้ไม่ได้ตกแต่งเครื่องยนต์อะไรเลย ที่ทำก็เพียงแค่ลดการเสียดสีในทุกชิ้นส่วนที่เคลื่อนไหวเท่าที่จะทำได้ สมกับสโลแกนของรุ่นพี่ผมตั้งไว้ว่า free driving force from friction loss
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

โต้ง

• Guest
NV ทางยาวๆก็ทะลุ 200 ได้นิคับ

ดูจากเครื่อง GA16DE ใน NX มันยังวิ่งได้ 205 เลยเดิมๆ

ถ้าเป็นแบบมีกระบะที่ท้าย  อาจถึงยากหน่อย   ใช้ผ้าใบ ไม่ก็เปิดท้ายซะ  ถ้าจะดีนะ   ;D

หาที่วิ่งดีๆด้วยนะคับ   ต้องใช้ทางวิ่งยาววววววววววววววว.............โคตร  ;D

Offline passer by

• Amateur Racer
  • *
    • Club1500cc.com
รถมันเบานา ผมขับแค่ 140 ยังเสียวๆว่ามันจะไม่อยู่บนถนนเลยอ่า

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
ผมขับแค่ 110 ก็กลัวแทบแย่แล้วบนถนนที่มีการจราจรร่วมกับผู้อื่น ขนาดหันหน้าไปทางเดียวกันนะ แล้วถ้าสวนทางกันหละก็ อันตรายน่าดู :-*
knock..out

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• Group N Racer
  • **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
รถมันเบานา ผมขับแค่ 140 ยังเสียวๆว่ามันจะไม่อยู่บนถนนเลยอ่า

จริงอยู่คับ  55555    :P
I really really love driving.....

Offline top

• ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
ในที่สุดก็วิ่งได้เกิน200แล้ว แค่พ่วง e-manage 1ตัวกับ ใส่น้ำมันเครี่อง hks แล้วก็ตีเฮดเดอร์ใหม่ทั้งเส้น เกิน200เลย ;D ;D ;D ขอบคุณมากครับที่พี่เปิ้ลช่วยบอกว่าของเหลวก็มีส่วน