Author Topic: คุณO'Pern รถพับมือสองญี่ปุ่นกับรถใหม่ไต้หวันDahon คุณภาพต่างกันสมราคามั้ย..  (Read 5497 times)

Offline meaw0704

• Amateur Racer
  • *
ผมมีมือสองจากัวร์อยู่คันนึงแล้วครับ..ชอบมากครับ กับรูปทรงและการขับขี่แบบชิวๆ

แต่วันก่อนลองปั่นไกลซักนิดนึง 20 กิโลเมตร รู้สึกว่าเหนื่อยกว่าเสือภูเขาของผมอย่างแรงทีเดียว

ถ้าเป็นคุณภาพดี รุ่นใหม่อย่างDAHON P8  เทียบกับจากัวร์ของผม แตกต่างกันประมาณกี่เปอร์เซนต์ครับ

โบนัสจะออกแล้ว ตอนนี้คันมือ..คันไม้ อย่างแรง..

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถใหม่ๆ ไม่ว่าจะยี่ห้อใดก็ตาม อย่างเก่งก็แค่ลื่นกว่า อาจเบากว่า (หากยอมจ่ายเพิ่ม)

หากชอบรถคันเก่าของเราอยู่แล้ว แนะนำให้ใช้คันเดิมต่อไปครับ ไม่มีเหตุผลอะไรให้ต้องเปลี่ยนคันใหม่เลยแม้แต่น้อย

ขับขี่ทางไกลรถพับ หรือรถล้อเล็กใดๆ ล้วนเหนื่อยกว่ารถล้อใหญ่แน่นอนครับ ต่อให้เป็นรถใหญ่อย่างพวกล้อ 27-28 ก็ยังปั่นทางไกลได้ดีกว่าพวกรถล้อเล็ก (20 นิ้วหรือเล็กกว่านั้น) โดยเฉพาะเส้นทางที่ไม่ค่อยราบเรียบ ยิ่งจะเห็นชัดเจน ทั้งการทรงตัว อัตราเร่ง และความสบายในการขี่

ปั่นทางไกลผมแนะนำให้เล่นรถล้อใหญ่อย่างพวกเมาเทนไบค์ครับ รถพับนั้นออกแบบมาให้ใช้งานอย่างเฉพาะกิจ หรือไม่ก็ต้องเคลื่อนย้ายบ่อยเท่านั้นเอง  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride