Author Topic: อาทิตย์ 30 พฤศจิกายน 51 มีทติ้งรถพับ #2 @สวนลุม  (Read 5325 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
งานที่สองแล้วครับ ปีที่แล้วผมก็ไป คนเยอะมากๆ ปีนี้จัดที่เดิมคือสวนลุม แต่เลื่อนบริเวณไปอยู่ด้านร้านอาหาร Pop ด้านถนนสารสินครับ

ผมไปแต่เช้าเช่นเคย หวังว่าอากาศคงจะยังเย็นสบายอยู่นะ

งานเริ่มอย่างเป็นทางการคงจะราวสัก 9 โมง แต่แค่ 7 โมง คนก็มากันเยอะมากแล้ว อยู่กันจนถึงเที่ยงๆ ครับ แล้วจึงแยกย้ายกันไป

งานนี้มากันครบจริงๆ ครับ ขนาดคนอยู่ต่างจังหวัดยังมาเลย คนกรุงเทพฯก็มาทั่วสารทิศ ใครใกล้ก็ปั่นมา ใครไกลหน่อยก็เอารถยนต์มา
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline DISS

• Amateur Racer
  • *
.

งานนี้ ผมหวังจะได้ ยืมขับ ยืมขี่ รถหลายๆ รุ่น ครับ...55

ไม่แน่ใจว่า จะ มีโอกาสไหม...

.

• don't let your fear stand in the way of your dream
ยืมได้เยอะเท่าที่คุณกล้าขอครับ  ;D

จริงๆ นะ กล้าขอ เขาก็กล้าให้

ปีที่แล้วผมแอบมอง Alex Moulton ไว้ ไม่กล้าขอ ฮ่าๆ
- แต่หลังๆ เพื่อนเข็นมาให้ผมลองเองเลย อิอิ  ;D เกิดมาเพิ่งจะได้ขี่จักรยานคันละสองแสน หึหึ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline DISS

• Amateur Racer
  • *
.

ครับผม...

จะ พยายาม กล้า....ครับ... 555

แต่อาจจะเล็งๆ ตัวที่ สนใจก่อน น่ะครับ..

ตัวที่ว่า มานั้น ....ราคา เขาแน่นอนจริงๆ ครับ
ผม ก็ยังใหม่ และยังไม่ได้หาข้อมูล..ครับ
เลยไม่ทราบเหมือนกันว่า ทำไม ราคา ถึงไป ขนาดนั้น..

.

พรุ่งนี้ผมไปแต่เช้าครับ ถึงสวนลุมก่อน 7 โมง แต่ถ้าไม่แล้วยังคนน้อยมากๆ ก็จะไปปั่นที่เส้นทางจักรยานลอยฟ้า ไปปั่นที่สวนโรงงานยาสูบ (เบญจกิตติ) สักพัก แล้วค่อยย้อนกลับมาที่สวนลุมใหม่อีกรอบ

คงไม่ได้เอา Semi Recumbent ไปแล้วครับ เพราะขากลับภรรยาและลูกจะมารับ ไอ้นี่คันมันใหญ่ ยัดใส่รถไม่ได้ เลยกะจะเอา KHS HT สีไทเทเนียมไปแทน

แล้วพบกันครับพี่น้อง  :)

อากาศดีจริงๆ  ปั่นกลางวันเหงื่อยังแทบไม่ออกเล้ยยย  :)