Author Topic: มาแล้ว Mu P8  (Read 7191 times)

Offline panumas_tri

• Amateur Racer
  • *
มาแล้ว Mu P8
« on: November 08, 2008, 11:31:19 pm »
เพิ่งถอยมาวันนี้เลยครับป้ายแดงๆ ปั่นสะใจจิงๆ
ลองสอบถามทางร้านที่ซื้อดูเค้าบอกว่า ไม่ต้องไปเปลี่ยนแปลงอะไรของเค้าดีอยู่แล้ว
พอได้ลองก็ดีจิงๆครับ ผิดกับสมัยปั่นBMXตอนเด็กๆเลยครับ ส่วนในเรื่องของแถม เฮ้อ ไม่แถมอะไรเลยขอนู่ขอนี่ก็ไม่ให้ ที่ให้มาก็ตัวล็อคแบบเป็นรหัส ไม่คิดมากหรอกครับ เพราะถือว่าช่วยกระจายรายได้ อาชีพใครอาชีพมัน
สองฝ่ายพอใจก็โอเคครับ แต่ขอบ่นนิดนึง ร้านใหญ่อ่ะ......... ขายแพงมากบอกราคามาเซ็งเลย เลยไปได้ร้านลูกๆของเค้าครับ ยังไงอยากให้คุณเปิ้ลช่วยแนะนำวิธีการขี่ ที่ถนอมรถของเราไปนาน และวิธีดูแลรักษาต่างๆด้วยนะครับ

สุดท้าย ตอนแรกผมว่าจะถอย P8 แต่ของที่ทางร้านเค้าไม่มีมามีแต่ Mu P8 กับ D7 ทุกร้านเลยครับ ในเครือไปโบ๊ เค้าบอกของเพิ่งมาได้ 2 วัน ก่อนหน้านี้ผมโทรเช็คทุกวันเลยอ่ะเลยตัดสินใจไม่ยาก อุปกรณ์ต่างๆของ Mu P8 ดีกว่าเยอะเลย เลยกัดฟันกดมาเลย ขอขอบคุณคุณเปิ้ลที่แนะนำครับ

• *
Re: มาแล้ว Mu P8
« Reply #1 on: November 08, 2008, 11:34:23 pm »
มีรูปมาด้วยครับ

Offline DISS

• *
« Reply #2 on: November 09, 2008, 12:59:42 am »
.

ยินดี ด้วยครับ...

ที่ตัดสินใจได้แล้ว และ ได้ มาครอบครอง แล้ว....น่ะครับ

ผมยังคิดๆๆๆๆ อยู่ เลย ครับ...55

.

Offline kboy

• *
« Reply #3 on: November 09, 2008, 01:28:32 pm »
คุณ panumas_tri  ซื้อมาเท่าไหร่  ร้านใหนเหรอครับ

ดูๆอยู่เหมือกนัน  อาทิตย์ก่อน โทรถาม Probike บอก ของมาสิ้นเดือนหน้า  ??

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #4 on: November 09, 2008, 03:31:13 pm »
ซื้อ Probike ก็จะเด่นอย่างมากเรื่องการรับประกันครับ เขาขายถูกไม่ได้หรอก เพราะเขาเป็นคนนำเข้ามา แล้วมีตัวแทนจำหน่ายขายปลีกอีกทอดหนึ่ง อย่างไรแล้วเขาก็จะไม่ขายถูกไปกว่าร้านตัวแทนของเขาแน่ๆ นี่คือหลักของการทำการค้าครับ
- แต่แพงนั้นมันมีเหตุผล อย่างที่ผมบอกคือเรื่องการรับประกัน

สมัยสิบกว่าปีก่อน Probike ยิ่งดีกว่านี้อีกนะ คือประกันแบบไม่มีกำหนดเลย แม้จะระบุว่ารับประกัน 1 ปี แต่หากรถมีปัญหา เอาไปซ่อม ถ้าอาการไม่หนัก แค่ปรับแต่ง เขาก็ไม่คิดเงิน แต่ถ้าอาการหนัก บางอย่างเคลมฟรีก็มี

ยกตัวอย่าง (เหตุเกิดสิบกว่าปีแล้ว)
- แว่นตา Cateye เก็บไว้ไม่ค่อยได้ใช้ พอจะใช้ เลนส์เป็นลายๆ แตกๆ ล้างไม่ออก เอาไปให้เขาดู เขาเปลี่ยนอันใหม่ให้ฟรี ไม่ถามมาก
- สูบมือ Zefal ซื้อมาเกือบสิบปี แล้วลูกยางดันลมด้านในมันเสีย เอาไปให้เขาดู เขาบอกขอดูอาการก่อนนะ แล้วก็รื้อออก ผ่านไป 20 นาที ก็จัดการเปลี่ยนลูกยางใหม่ให้ฟรี
- ฟองน้ำในหมวกของผมเปื่อยยุ่ย ไปขอซื้อ เขาว่าไม่แบบตรงรุ่น ว่าแล้วก็หยิบฟองน้ำรองในออกมา 1 ถุงใหญ่ ให้ผมเลือกเอาอันที่พอจะทดแทนได้ ฟรีอีกเช่นกัน

ผมจะคุ้นเคยกับพนักงานเก่าๆ ช่างเก่าๆ มากกว่า รุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยคุ้นหน้านัก เดินไปเขาก็ไม่ค่อยรู้จักผม เลยไม่รู้จะคุยอะไรกัน ก็เลยไม่ค่อยได้ไป

รถคุณสวยดี Mu ของแท้ ตัวล็อคเฟรมจะอยู่ด้านซ้าย ต่างจาก Jane ของจีน ตัวล็อคจะอยู่ด้านขวา ลองสังเกตดูครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #5 on: November 10, 2008, 10:25:34 am »
ตอบคุณ kboy ครับ ร้าน สยามไบค์     พัฒนาการ 58  ถ้า มาจากบางกะปิ ถึงแยกพัฒนาการแล้วเลี้ยวซ้ายนะ ถ้ามาจากซีคอนก็เลี้ยวขวา ร้านอยู่ขวามือ ตรงยูเทิร์นพอดีแต่ไม่ต้องยู เลี้ยวเข้าซอยไปเลยจอดรถหลังร้าน  เบอร์โทรหาดูในเว็บ โปรไบค์ หน้า ดีลเลอร์นะครับ ถามราคาเค้าเลยดีกว่า บอกละเอียดเกินไปรึป่าว ต้องมีค่าบอกนะเนี่ย

Offline kboy

• *
« Reply #6 on: November 11, 2008, 06:57:05 pm »
ขอบคุณ คุณpanumas_tri   ครับ

กำลังตัดสินใจอยู่  ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะ

ได้ขี่ Mu P8  เหมือนกันครับ ^ ^