Author Topic: อาทิตย์ 8 กรกฎาคม งานของกลุ่ม TCC ตอนเช้า ที่สวนรถไฟครับ ขอแรงพวกเราอีกรอบ  (Read 5027 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แม่งานเป็นกลุ่ม TCC ครับ งานสำหรับเด็กและมือใหม่ ขอแรงพวกเราสักนิด

อาทิตย์ที่ 8 กรกฎาคม 2550 เด็กและมือใหม่หัดขี่

อีกครั้งกับกิจกรรมแนะนำเทคนิคการขี่จักรยาน การใช้เกียร์ การเบรค การเลือกซื้อจักรยานให้เหมาะสม ชวนเพื่อนๆ พี่ป้า น้าอา ลุง หลาน มารับฟังสาระอันเป็นประโยชน์ และร่วมปั่นจักรยานฝึกทักษะกันในเส้นทางคลาสสิค แบบอันซีน มือใหม่ หรือผู้เริ่มหัดขี่ และน้องๆ อย่าพลาด

8:00 น. พบกันที่สวนรถไฟ ประตูทางเข้าด้านหน้า ลงทะเบียน (กรุณารับประทานอาหารเช้ามาให้เรียบร้อยก่อน)

8:30 น. ฟังเทคนิคการขี่จักรยานอย่างถูกวิธี และปลอดภัย การใช้เกียร์ การเบรค การขี่จักรยานขึ้นเขา ลงเขา หรือการเลือกซื้อรถจักรยานที่ถูกต้อง โดยวิทยากรที่เชี่ยวชาญเรื่องจักรยาน

10:30 น. ปั่นจักรยานตามเส้นทางสายคลาสสิค ทั้งทางราดยาง ทางลูกรัง ทางดิน ปั่นสบายๆ ไปแจ้งวัฒนะ รับประทานอาหารพื้นเมืองชาวชากังราว อร่อยมาก ขอบอก มีก๋วยเตี๋ยวชากังราว หมี่พันลับแล ใครกินใครจ่ายกันเองตามอัธยาศัย

บ่าย ปั่นต่อไปชมพิพิธภัณฑ์มด มหาวิทยาลัยเกษตร ชมมหัศจรรย์แห่งมดหลากหลายพันธุ์ ได้เวลาปั่นกลับ

16:30 น. ถึงสวนรถไฟ แยกย้ายกันกลับ หรือจะอยู่กันต่อสนทนาประสาชมรมฯ กับสภากาแฟเจ้าเก่า อาสุทธิชัย มีทั้งชาและกาแฟ ขนม ตามอัธยาศัย

รายละเอียดทริป
 ระยะทางไปกลับประมาณ 30 กม. อาจมากหรือน้อยกว่าได้ สะสมระยะทาง

เหมาะสำหรับมือใหม่และเด็ก ที่ต้องการฝึกประสบการณ์การขี่จักรยานในเส้นทางหลากหลาย รับประกัน สนุกมากๆ

มือเก่าก็อยากให้มากันมากๆ มาช่วยเป็นพี่เลี้ยง และพบปะสนทนากับเพื่อนๆ

ทริปมือใหม่หัดขี่นี้ ชมรมฯเตรียมเอกสารคู่มือการปั่นจักรยาน และสาระน่ารู้อื่นๆ ไว้ให้ ใครสนใจ กรุณาแจ้งชื่อที่ชมรมฯ ก่อน มีจำนวนจำกัด

นำทริปโดยอาสุทธิชัย คุณเต่า คุณหล่อ
 รายการข้างต้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม

ผมปั่นไปจากบ้านแต่เช้าเช่นเคยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• don't let your fear stand in the way of your dream
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline jostrida

• Amateur Racer
  • *
  • Strida Orange
    • SiamSTRIDA.com  a whole new world to move
ถ้าคันส้มผมไปจอยด้วย จะปั่นทันเขามั้ยครับ  :P

สบายมากครับคุณโจ กลุ่ม TCC เขาปั่นกันไม่เร็วอยู่แล้ว ยิ่งเดินทางในเมือง ยิ่งไม่เร็วเข้าไปใหญ่

แล้วพบกันครับ  :)

Offline jostrida

• Amateur Racer
  • *
  • Strida Orange
    • SiamSTRIDA.com  a whole new world to move
วันนั้นคุณ O'Pern ไปไหมครับ
ผมไปปั่น ไม่เจอเลยครับ
...

ขอโทษด้วยครับ เพราะไม่เคยเจอหน้ากันจริงๆ เลยไม่ทราบว่าคนไหน
« Last Edit: July 09, 2007, 11:30:51 am by jostrida »

เฮ้ย คุณโจไปด้วยหรือ มิน่าเล่า เห็น Strida 3 สีส้ม ผมเองก็ไปครับ ไปกับ Dahon Vitesse D5 สีดำด้าน ในงานรู้สึกจะมีรถคล้ายกับของผมอีกคัน

โถ เสียดาย เลยไม่ได้คุยกันเลยน่ะ อ่ะ ลงภาพให้ผม คราวหน้าเจอผมจะได้กระชากคอมาคุยได้ถูกคน อิอิ