Author Topic: อยากรู้อะครับพอดีมีs13  (Read 2281 times)

devil_seed_s13

• Guest
อยากรู้อะครับพอดีมีs13
« on: October 27, 2005, 11:06:54 pm »
อยากรู้อะครับพอดีมีs13 ใจอยากเอารถไปdrift แต่อยากรู้ว่าถ้าเอาไปdriftเนี้ยมันจะเสียรถไหม คือรถก็ใช่ในชีวิตประจําวันด้วย ยังไงช่วยแนะนําที อยากdriftมากกกก

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
Re:อยากรู้อะครับพอดีมีs13
« Reply #1 on: October 28, 2005, 07:42:06 am »
เสียครับ สั้นๆง่ายๆ
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
Re:อยากรู้อะครับพอดีมีs13
« Reply #2 on: October 28, 2005, 09:52:45 am »
ถามก่อนคำว่าเสียรถคุณหมายความว่าอะไร

จุดที่น่าเป็นห่วงสำหรับรถดริฟท์นะครับ
1. ตัวถัง ถ้าเล่นนานๆความเร็วสูงหน่อย ก็น่าเป็นห่วงเรื่องการบิดตัวของรถ เบื้องต้นถ้ามีค้ำตัวถัง+โรว์โอเวอร์บาร์ก็ช่วยถ่วงเวลาไว้ได้บ้าง ถ้าให้ดีก็Spotตัวถังเพิ่มซะหน่อย แต่เรื่องนี้อันที่จริงก็ไม่เท่าไหร่ครับเพราะแก้ไขกลับคืนโดยการขึ้นแท่นดึงก็กลับมาแล้วครับ

2. เครื่อง อันนี้ผมว่าไม่เท่าไหร่นะถ้าเครื่องคุณสมบูรณ์ บางคันเครื่องเดิมๆวิ่งกันเป็นปีๆยังไม่เห็นต้องทำอะไรเลย ไม่รวมโมเพิ่มนะ แต่บางคันทำเต็มที่แต่ไม่ทน วิ่งสนามพังสองสนามก็มี

3. ช่วงล่าง อันนี้ถถ้าวิ่งดีๆไม่ค่อยตกแทรค กระแทกโน่นกระแทกนี่ ก็ไม่เท่าไหร่ครับ พังเร็วกว่ารถใช้งานทั่วๆไปหน่อยนึง แต่ควนตรวจบ่อยๆนะครับทุกสนามได้ยิ่งดี

4. Body ถ้าขับดีๆไม่ห้าวเกิน ไม่ขยันตกแทรค ปีนแบ็งค์เล่นบ่อยๆ ก็ไม่พังหรอกครับ

สรุปว่า ถ้ารถสมบูรณ์ๆขับดีๆไม่ห้าวจัดก็อยู่ได้นานครับ

ที่พูดนี่ให้เป็นเเนวทางการตัดสินใจเท่านั้นนะครับ ของพวกนี้ต้องลองเองแล้วจะรู้ครับว่าตัวคุณไหวแค่ไหน อย่าฟังคนโน้นคนนี้ แล้วนั่งกลัวครับ

ถ้าไม่เริ่มตอนนี้แล้วจัเริ่มตอนไหนจ๊ะ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport