Author Topic: ++แนะนำหน่อยครับ RX7 drift++  (Read 8549 times)

bassmaster

• Guest
++แนะนำหน่อยครับ RX7 drift++
« on: September 27, 2005, 11:01:06 pm »
จะเอาrx7 มาดริฟครับ
แต่อยากลงsrครับ แนะนำยังไงมั่งครับ
อยู่ในขั้นตอนเตรียมการครับ
อย่างเช่น เต็ด ช่วงล่าง อะไรต่าง ๆ จะหายากมั้ย
รถมันให้มั้ย? หรือว่า ซื้อ200เหอะน้อง ถูกกว่าแถมเล่นง่ายกว่า

แต่ไม่อยากเล่นเครื่องโรนะครับ คิดเห็นยังไงกันมั่งครับ

Offline dori

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ดริฟท์ศาสตร์
Re:++แนะนำหน่อยครับ RX7 drift++
« Reply #1 on: September 29, 2005, 01:26:02 pm »
ไม่อยากเล่นโรฯ อยากเล่น SR แล้วไม่เอา 200 ไปเลยหว่า ???
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

VD USA

• Guest
Re:++แนะนำหน่อยครับ RX7 drift++
« Reply #2 on: September 29, 2005, 02:34:51 pm »
IT's KOOL..................

SOMETHING DIFFERENT ON THE TRACK. ROTORY IF IT GONE BAD U HAVE TO CHANGE THE WHOLE ENGINE.

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: September 29, 2005, 06:18:39 pm »
ฮ่าๆ แสดงว่าชอบ 7 แต่ตรงเปลือกนอกมันสิครับ
- อิอิ ไม่ต้องเป็นห่วง มีคนเป็นแบบคุณอีกเยอะ  :D

ผมเองก็เคยมอง 7 ไว้เหมือนกันครับ หลายอย่างเหมาะลงตัว แต่มาติดตรงที่ขนยางได้น้อย ผมเลยไปเล่น A31 แทน เพราะผมไปสนามแต่ละครั้งนี้พกยางไปราว 6 - 8 เส้นครับ (พร้อมล้อ) เคยยัดมากสุดได้ 10 เส้น (ไม่รวมยางติดรถอีก 4) คนเห็นก็งงว่ายัดเข้ามาได้อย่างไรกันนี่

แต่ถ้าไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องขนของก็โอเคนะ พื้นฐานรถดูเหมาะสมดี เทียบกับ 200SX แล้วจะเห็นว่ามีฐานล้อสั้นกว่า ผมเดาว่าน้ำหนักน่าจะเบากว่าด้วยนะ

เสน่ห์ของ 7 มันอยู่ที่ความเป็นลูกสูบหมุนน่ะสิครับ แต่ถ้าชอบ SR20DET ก็ลองดูได้ เห็นที่ญี่ปุ่นมีทำกันเยอะ แต่ไม่รู้วิ่งดีไหมนะครับ ดูหนังสือญี่ปุ่นแล้วอย่าไปคิดมาก หลายอย่างทำมาเพื่อโปรโมทอู่ตัวเอง เน้นแปลก แตกต่าง อะไรทำนองนี้

หากได้ 7 เน่าๆ โทรมๆ ถูกๆ มา ก็น่าสนใจไม่น้อยครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ก็แนะนำให้เล่น 200SX จะดีกว่า  ;)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
« Reply #4 on: September 30, 2005, 05:25:53 am »
ผมเจ้าของกระทู้นะครับ

พี่เปิ้ลครับ คือ ผมอยากขับใช้งานด้วยไงครับ เลยชอบbody 7มากกว่า
แล้วก็อีกอย่าง ผมว่า200เล่นดริฟเยอะ ถ้ามี7โผล่มาแจมคงเท่ดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ พี่

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #5 on: September 30, 2005, 06:50:53 pm »
เท่น่ะ เท่อยู่แล้ว เท่เอามากด้วย

ระมัดระวังเรื่องคันเกียร์ครับ ให้มันโผล่ขึ้นมาตำแหน่งเดิมด้วยล่ะ ไม่งั้นชิฟไม่มันส์ไม่รู้นะ
- หากมีการตัดต่อเพลากลางต้องทำให้เนี๊ยบ ทำดีๆ ทีเดียว จะได้ไม่ต้องแก้

เรื่องอื่นไม่ใช่ปัญหาใหญ่เท่าไหร่ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #6 on: September 30, 2005, 10:42:26 pm »
 ???เอาRX7เครื่องRotary มาเล่นจะเท่กว่าป่าว .... ไม่รู้ดิ

ในหนังสือมันก็มีโชว์แต่ตอนทำ แต่เค้าไม่บอกปัญหาที่ตามมา เล่นแล้วแรง ดีจริงป่าวไม่มีใครเค้าบอกเน้อ

??? ???
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

wakuwaku san

• Guest
« Reply #7 on: October 01, 2005, 05:05:46 pm »
เอ่อพี่ๆคับผมแค่สงสัยนิดนึงว่า  เครื่องโรตารี่เนี่ยมันเปราะจริงๆเหรอคับ หมายถึงในกรณีเอามาทำรถดริฟอ่ะคับ???
เพราะเห็นในD1ก้อมีคนใช้เยอะ แล้วก้อไม่ค่อยมีปัญหาเครื่องพังด้วย(หรือเพราะว่าทีมงานเค้าเก่ง+ใช้ของคุณภาพ?)
หรือว่าเครื่องโรตารี่ต้องใช้งบในการแต่งและบำรุงรักษามากกว่าเครื่องแบบอื่นคับ+อะไหล่หายาก???  จึงไม่ค่อยนิยมรึป่าวคับ??

« Reply #8 on: October 01, 2005, 05:26:27 pm »
อึ้มมม ไม่เคยเล่นโรตารี่ด้วยแฮะ เดี๋ยวคนอื่นคงมาตอบ เอาเสป็คของตัวแข่งGreddyคร่าวๆมาให้ดูแล้วกันครับ เอาเป็นว่าตั้งข้อสังเกตุคร่าวๆ2อย่างครับ

1. แรงม้าไม่ได้มากมายอะไรเท่าไหร่ครับ(บ้านเราก็ทำน่าจะไหว)แปลว่าทำเซฟเครื่องไว้บ้างพอควรรึป่าว

2.เทอร์โบตัวไม่โตGREDDY TD0625Gบูสไม่มาก1.0 ประมาณเครื่องSRที่ทำๆกัน แปลว่าไม่ต้องโลภมากก็โอเครึป่าวเพราะได้เปรียบเรื่องบาลานซ์น้ำหนักพอควร

;)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "

« Reply #9 on: October 01, 2005, 05:28:12 pm »
อ้าวลืมลงรูป โทษครับ

;D ;D ;D

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
« Reply #10 on: October 02, 2005, 01:33:52 am »
สืบทราบมาว่า มีวางกัน4-5 คันแล้วครับ SR ในRX7 ในไทย
แต่ยังสืบไม่ถึงว่ามีปัญหามั้ย

ผมกะขับบนถนนด้วย โรมันน้ำมันมาก ๆ เลยครับ เท่าที่ถามเพื่อน ๆ เล่นโรมา
ตอนนี้ผมใช้หลังหัก มัน8โลลิตร รวมซัดด้วยบางเวลา
ส่วนเพื่อนผมบอกว่าโร นี่ขับไหล ๆ ยัง6โล รถติด มันไม่ขับเลย
เลยอยากได้SR อะครับ ชอบfeel srด้วยคับ

นักเลงรถ

• Guest
« Reply #11 on: October 03, 2005, 10:17:52 am »
เห็นใน vdo drift เค้าเอามาลองขับดู

เห็นเค้าบอกว่า มันวิ่งได้ครับ แต่ไม่สมบูรณ์เท่าเครื่องโร
เท่าที่ฟังออกเนี่ย เหนเค้าบอกว่า Cg ของรถมันเปลี่ยนไปเยอะ มันเลยแปลก

เห็นตอนขับ เข้าโค้ง เห็นล้อหน้าจะยก 1 ข้างเสมอ

ลองหามาดูครับ dvd เป้นหน้าปก A31 สีส้ม ลง sr ครับ ในแผ่นนี้ จะลองหมดเลยครับว่ารถที่แปลงเครื่อง sr ลงมี 300zx fd a31 รถเก่า

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #12 on: October 03, 2005, 03:03:51 pm »
ค่า cg มันเพี้ยน ยังไงเราก็สู้วิศวกรของโรงงานไม่ได้หรอก แถมโรตี สูบอยู่ต่ำอีก
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence