Author Topic: สอนดริฟ เกมตู้ initial D 3 ให้ผมใด้มั้ยครับ  (Read 14824 times)

Ginji

• Guest

คือทำใหรถใถลในแนวขวางกับถนนใม่ใด้อะครับ มีใครเคยเล่นมั้ยครับ ต้องเตะเบรก+หักพวกมาลัยแบบกระทันหันมั้ย  ผมเล่นมันเหมือนกับเบรกแล้วเลี้ยวธรรมดาอะคับมันใม่ใช่ drift อะ

ขอวีธีที่ด๊ที่สุดเลยอะครับ อยากจะเร็วก่วาตัวพระเอก

เหน่ง

• Guest
เกมนี้มันอยู่ที่ความรู้สึกของพวงมาลัย เทคนิคทำให้รถขวางมันอยู่ที่โค้ง ถ้าโค้งแคบ
ไม่ขว้างเท่าไรแต่ถ้าโค้งใหญ่อย่างด้านหนึ่งมีสินขว้างได้ เพราะรถมาตั้ง 180 ก.ม.
วิธีก็เหมือนกับดริพของจริงก่อนถึงโค้งซ้ายก็เข้าขวา เมื่อถึงโค้งหักพวงมาลัยเหยียบเบรคจนรู้สึกว่ารถมันถไลเหยียบคันเร่งตามแต่ต้องทำเร็วๆๆถ้าเราเหยียบเบรคค้างนานรถมันจะหยุด แล้วมือต้องไวมากก ถ้าไม่ไวก็ชนด้านหน้า เล่นที่ไหนครับ
ผมเล่นที่เดอะมอล ท่าพระ เก่งที่สุดในเดอะมอลแล้ว๖เพราะไม่ค่อยมีใครเล่น

Ginji

• Guest
เล่นที่เดอะมอลงามมาฮะ ทำแบบคนขี่ gt-r วันนี้คือเหยียบเบรกกับคันเร่งพร้อมกัน ผมว่าเข้าท่าดี  

แล้วdrift ลดเกียควรจะเป็นเกียอะใรฮะ

ผมใช้ เหยียบเบรกกับคันเร่งพร้อมกัน  แล้วลดเกีย

• Guest
เกมนี้มันอยู่ที่ความรู้สึกของพวงมาลัย เทคนิคทำให้รถขวางมันอยู่ที่โค้ง ถ้าโค้งแคบ
ไม่ขว้างเท่าไรแต่ถ้าโค้งใหญ่อย่างด้านหนึ่งมีสินขว้างได้ เพราะรถมาตั้ง 180 ก.ม.
วิธีก็เหมือนกับดริพของจริงก่อนถึงโค้งซ้ายก็เข้าขวา เมื่อถึงโค้งหักพวงมาลัยเหยียบเบรคจนรู้สึกว่ารถมันถไลเหยียบคันเร่งตามแต่ต้องทำเร็วๆๆถ้าเราเหยียบเบรคค้างนานรถมันจะหยุด แล้วมือต้องไวมากก ถ้าไม่ไวก็ชนด้านหน้า เล่นที่ไหนครับ
ผมเล่นที่เดอะมอล ท่าพระ เก่งที่สุดในเดอะมอลแล้ว๖เพราะไม่ค่อยมีใครเล่น

เดอะมอลท่าพระชั้นไหนพี่ อยู่ตรงบ้านผมเลย อยากไปเล่นง่ะคับ

Offline Drift_DanceR

• Amateur Racer
  • *
  • น้องใหม่หัดDrift
ผมก็เล่นอยู่ท่าพระครับ อยากเจอมั่งจังเลย เล่นวันไหนเวลาไหนเรหอครับใช้รถอะไร ถนัดเขาไหนครับ  เดอะ มอลล์มีตู้อยู่ชั้น4ครับอยู่ด้านในเลยครับติดกะร้านกาตูนร์ หรือ สังเกตุง่ายๆครับทางขึ้นร้านหนังสือ  นายอินทร์ชั้น4 ครับ ผมขับ FC3S ครับชอบเล่นทุกเขาแยยย!
                                                                 ปล.อยากเจอคนที่เก่งกว่าจาได้เก่งขึ้นไปเรื่อย

เหน่ง

• Guest
ผมใช้รถ S13  ได้ทุกด้านครับเพระรู้ลิมิตของรถแต่ด้านที่ชอบด้านที่มาฝนตกดริฟมันดีตอนดริฟต่อเนื่องมันโครต ส่วนใหญ่ เล่นวันอาทิตครับ
ตอนบ่าย ๆ  

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
ไปหา PS2+Initai D Special Stage มาเล่นแทนก็ได้ครับ (พื้นฐานแล้วมันคือ Arcade Stage 2 บน PS2) ไม่ต้องหยอดเหรียญด้วย แล้วพอว่างๆ ค่อยไปลอง Feeling จริง บน Arcade Stage 3 ก็ได้ (เก็บแต้มแต่งรถได้เหมือนกัน ด่านกับรถคล้ายๆ ต่างกันที่ Feeling กับรายละเอียดปลีกย่อยนิดเดียว เพราะมันก็เกมเดียวกัน)

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
เฮ้ย วันนี้ผมไปเล่นมาคับ

ยากโคตร ไม่แถเลยอะ
ทำไงดีพี่ คือหรือเลือกรถไม่แรง? เพราะเข้าเนียน ๆ ได้เกือบทุกโค้งเลยอะคับ ใช้
200 s14 s15 ประมาณ ๆ กันหมดเลย

ถึงโค้งปุ๊ป ผมแถออกอีกข้างนึงก่อน แล้วหักกลับ ลดเกียร์ มันแอ๊ดไปนิดเดียวพอคืนพวงมาลัย ก็ดิ้นกลับมาเรย

เล่นยากมากครับ รบกวนชี้แจงด่วน

พี่เหน่งครับ ผมเล่นเดอะมอลท่าพระเหมือนกันพี่ ว่าง ๆ สอนหน่อยได้มั้ยคับ
« Last Edit: October 02, 2005, 01:39:13 am by GooD »