Author Topic: 4G63T กับ B18C อันไหนกินน้ำมันกว่ากันครับ  (Read 7668 times)

Offline -=S-TECH=-

• Amateur Racer
  • *
ผมอยากทราบว่าเจ้าเครื่อง 4G63T ถ้าเทียบกับ B18C นี่อันไหนกินน้ำมันมากกว่ากันครับ
(แบบเดิมๆนะครับ) แล้วอันไหนดีกว่ากัน แบบว่าทนและแรงน่ะครับ

RetroDrifter

• Guest
4G กินกว่าแน่นอนครับ
ตกลง วางในบอดี้อะไรครับ อย่าบอกนะครับว่า จะลง B18C ใน E-car
ผมเคยลงเครื่อง 4G63T EVOIII ใน Accord 94 แล้วครับ
แรงดีจริงๆ แต่แปลงแท่นเครื่อง ระเบิดระเบ้อเลยครับ หลายอย่างมาก
สุดท้าย จะขายรถให้ได้ราคา ก็ต้องยกเครื่องเดิมใส่ แล้วขายไปครับ

Offline tua_jai

• *
ผมใช้ 4g อยู่ครับ
ในเมืองประมาณ 9-10 กม./ลิตร
นอกเมืองประมาณ 11-12 กม./ลิตร(ขับประมาณ 110-120 กม./ชม.ครับ
ไว้เป็นข้อมูลละกัน

Offline -=S-TECH=-

• *
ขอบคุณมากครับ
ว่าแต่ว่าทำไมขับเร็วมันถึงประหยัดน้ำมันกว่าล่ะครับ
แล้วถ้าเทียบกับ 4G93T ล่ะ 93 กับ 63 อันไหนกินกว่ากันอ่ะครับ
คือแบบว่าขับแบบใช้ชีวิตประจำวันน่ะครับ
และไปต่าง จ. บ่อย