Author Topic: ชอบกระบะ  (Read 2809 times)

Offline -=S-TECH=-

• Amateur Racer
  • *
ชอบกระบะ
« on: February 22, 2007, 11:36:09 am »
ใครที่เคยนำรถกระบะไปแต่งมาแล้วบ้างครับ ช่วยบอกผมที
คือผมอยากรู้ว่า ใส่เครื่องใน อะไรลงไปบ้างครับ และลงไปกันเท่าไร
เพราะตอนนี้มีความคิดที่อยากจะเอารถไปทำเครื่องนะครับ
แต่คงไม่ขอเอาแรงมาก ขอออกตัวดีเท่านั้นก็พอใจแล้วนะครับ
(ขอเป็นไม่ลงเครื่องใหม่นะครับ) เครื่องเดิมที่มากับรถแต่โมลงไปเท่านั้นครับ

ขอบคุณนะครับที่เข้ามาอ่านกัน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ชอบกระบะ
« Reply #1 on: February 22, 2007, 12:38:10 pm »
แต่งกระบะโดยไม่เปลี่ยนเครื่อง ก็เห็นจะต้องพ่วงกับเทอร์โบแหละครับ เบาะๆ ก็หมื่นกว่าๆ ในขั้นเริ่มต้น แต่เชื่อเถอะครับว่ามันไม่จบหรอก วิ่งดีบ้าง ไม่ดีบ้าง สุดท้ายก็ต้องใช้เงินพอๆ กับลงเครื่องตระกูล J

ทำไปเยอะก็ได้แค่ขับสนุกนิดหน่อยครับ เพราะพื้นฐานรถมันบาลานซ์แย่ หน้าหนัก หลังเบา เร็วแล้วหวิว เบรกแล้วมีลุ้น ฮ่าๆ

ผมเองก็เคยเล่นตอนหนุ่มๆ ครับ สมัยนั้นยังไม่มีใครฮิตเอากระบะมาแต่งกันเลย รถผมเตี้ยปานกลาง ใส่ยาง 225/50-15 กระทะล้อกว้าง 8 นิ้ว
- โหห เกาะหนึบดีมาก แต่วิ่งช้ากว่าเดิมอีก ฮ่าๆ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline -=S-TECH=-

• Amateur Racer
  • *
elnino
« Reply #2 on: February 22, 2007, 12:54:57 pm »
ขอบคุณมากครับ คุณ O'Pern
ว่าแต่ว่าถ้าเปลี่ยนเทอร์โบแล้วนี่จะอยู่สักประมาณเท่าไหร่เหรอครับเอารวมราคาของอินเตอร์ด้วยนะครับ
ของผมอีซูซุ รุ่นปี47รถไม่ค่อยได้ใช้ขนครับ
นั้นผมก็คงทำได้แค่แต่งสวยอย่างเดียวแล้วแหละครับ