Author Topic: CDI ยี่ห้อ MSD รุ่น 6A, 7A, 9A .  (Read 3516 times)

---yuh---

• Guest
CDI ยี่ห้อ MSD รุ่น 6A, 7A, 9A .
« on: May 24, 2004, 04:53:51 pm »
ใครรู้จักรุ่นของ CDI ยี่ห้อ MSD รุ่น 6A, 7A, 9A หรือรุ่นอื่นๆ
ที่ผมยังไม่รู้จัก
ช่วยไขข้อข้องใจ หน่อยครับมันทำงาน ใช้งานต่างกันยังไง
กำลังจะหามาใช้ แล้วมันทนดี หรือเปล่า
 เพราะมองหาของมือสองอยู่

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:CDI ยี่ห้อ MSD รุ่น 6A, 7A, 9A .
« Reply #1 on: May 25, 2004, 12:56:13 pm »
ยี่ห้อผมรู้จัก แต่ไม่รู้จักรุ่นครับ เห็นรถแต่งที่ USA ใช้กันเยอะ

แต่ผมไม่แนะนำให้ใช้ของมือสอง โดยเฉพาะพวกระบบไฟ เพราะเราตรวจสอบคุณภาพไม่ได้เลย วัดดวงอย่างเดียว ไม่พังก็โชคดีไป แต่ถ้ามันทำงานไม่สมบูรณ์เมื่อไร ช่างหรือคนหาของมาก็จะโทษว่ามันห่วย

ผลิตภัณฑ์พวกระบบไฟ มักจะไม่มีการรับประกันคุณภาพยาวนานนักครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride