Author Topic: เอาแหวนลูกสูบชุบไนไตรดเพิ่มได้ไหม  (Read 2690 times)

7020.00

• Guest
คือเรื่องของเรื่องก็คือ มีวันหนึ่งวิ่งอัดมาหนักมาก พอจอดรอบเดินเบา แล้วเห็น VACCumn เพี้ยน + ควันขึ้นจากท่อก้านวัดน้ำมันเครื่อง

พอเอาเครื่องไปวัดกำลังอัด ช่างบอกว่าต่ำมาก กำลังอัดรั่วลงล่างด้วย น่าจะแหวนหักมั้ง พรุ่งนี้กำลังจะเปิดฝาสูบให้ดู

เลยอยากเตรียมตัว set ชิ้นส่วนต่างๆ ให้แข็งแรงขึ้น จึงอยากรู้ว่าเราจะชุบไนไตรดเพิ่มได้ไหมครับ หรือมีวิธีอื่น ถ้าสามารถทำได้ชุบที่ไหนได้มั่งครับ

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ผมว่า ก่อนจะไปทำอย่างนั้น มาหาสาเหตุกันก่อนดีกว่ามั้งว่า"ทำไมแหวนถึงหัก? จนแรงอัดรั่ว และ ฯลฯ" เช่น ปากแหวนยัน แหวนขยายตัวแต่พอดีแรงอัดเยอะเครื่องเลยไม่"ติด"แต่แหวนสึกหรือกระบอกสึกกระจาย เช็คดูให้ละเอียดเวลาประกอบเครื่อง ร่องแหวนกับแหวนนั้นสำคัญมาก ปากแหวนก้อเหมือนกัน เพราะเวลาพลาด มันพลาดกันแค่ ครึ่งฟิลเลอร์ก้อเกิดเรื่องแล้ว วัสดุที่ใช้ทำแหวนลูกสูบเดี๋ยวนี้ต่างจากเดิมเยอะ ช่างหลายๆคนยังมีความ"เคยชิน"กับแหวนแบบเก่าอยู่ อาจจะพลาดกันได้
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เอ .... ไนเตรดนี้ผมคุ้นๆ ว่ามีอยู่ในไส้กรอกนะ อิอิ

เกี่ยวกับรถผมไม่ค่อยคุ้นครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride