Author Topic: ผมตั้งใจว่าจะซื้อรถซักคันนึงขอคำแนะนำด้วยครับ  (Read 3960 times)

++-+ต้ า ร์ คั บ ผ ม++-+

• Guest
สวัสดีครับ :) คือว่า ผมตั้งใจว่าจะซื้อรถซักคันนึง ???เป็นคันแรกในชีวิตของผมเลย อยากขอคำแนะนำด้วยครับ 8)
พอดีผมเพิ่งเรียนจบ ถ้าซื้อมาก็คิดว่าจะแต่งสวยอย่างเดียวคงไม่แต่งเครื่องอะไร
ผมมองเอาไว้ 3 ตัวครับ ;)
1.New City  :-\(แต่ได้ข่าวว่า6สิงหาจะเปิดตัวใหม่ก็เลยรอจริงหรือป่าวครับ)
2.Jazz  ;D(ตอนขับเร็วๆแล้วเหมือนจะบินจริงมั้ยครับ)
3.Vios  :-X(มีปัญหาซ่อมจุกจิกมากจริงหรือครับ)
ส่วนใหญ่ผมก็จะขี่ในตัวเมือง ::) ออกต่างจังหวัดบ้างเดือนละ2-3ครั้ง ไม่ค่อยบรรทุกคนเยอะ กะว่าซื้อมาก็ใส่เสกิร์ต แม็กขอบโตๆ  :o ยางแก้มเตี้ย โหลดนิดหน่อย ผมไม่ค่อนรู้เรื่องรถเลยครับ
ช่วยบอกข้อดีข้อเสีย การประหยัดน้ำมัน ราคาอะไหร่ของแต่ละรุ่นด้วยครับ

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

Offline dori

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ดริฟท์ศาสตร์
3 ตัวนี้ เหมือนกันแทบไม่มีผิด VIOS จะแรงกว่าเพื่อนหน่อย
เรียกว่า ถ้าชอบคันไหน ก็เอาคันนั้นได้เลยครับ

ส่วนตัว ผมชอบ Jazz เพราะ สวย และมีประโยชน์เรื่องพื้นที่ใช้สอย คอนโซลมีที่เก็บของกระจัดกระจายไปหมด สะดวกในการพกของขึ้นรถ ครับ
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

ต้าร์

• Guest
แล้วที่ว่า New City จะออกตัวใหม่ 6 สิงหาจริงหรือป่าวครับ ขอข้อมูล-รูปด้วยครับ จะได้รอ

Offline Kawichate

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อ่า.. ผมต้าร์นะครับ พอดีเพิ่งสมัครสมาชิก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
ถ้าคิดถึงการขายต่อในอนาคต Jazz น่าจะดูดีที่สุดครับ ซีวิค3ประตูยังไงยังงั้นเลยนะผมว่า ;D
คนไม่มีฐานะ